ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบทำ Row base replication(trigger) แต่ ??  (อ่าน 4855 ครั้ง)

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
ทดสอบทำ Row base replication(trigger) แต่ ??
« เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 19:58:13 PM »
0
ผมทดสอบทำ Row base replication(trigger) ตามกระทู้ที่อาจารย์เคยแนะนำไว้ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=1850.0
แต่ไม่ทราบว่าข้อมูลมันไปครบหรือเปล่าครับ มีวิธีการตรวจสอบอย่างไรบ้างครับ เพราะผมเข้าไปดูข้อมูลที่เครื่อง Slave ผ่านโปรแกรม HOSxP แล้วข้อมูลยังมาไม่ครบครับ (ตอนที่ทำข้อมูล Master กับ Slave ต่างกันอยู่ 1 วัน) ลองเข้าไปตรวจสอบตาราง replicate_trigger กะ replicate_trigger_service ที่ Master แล้วพบว่าที่ ตารางreplicate_trigger มี record เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ แต่ replicate_trigger_service มีข้อมูลแค่ 1 record และที่ Field transaction_process กับ transaction_queue ก็เป็นค่าว่างๆครับ
ปล. ผมไม่แน่ใจว่าการทำ Row base replication(trigger) ต้องทำการ initial import ข้อมูลใหม่หรือไม่ครับ กรณีที่ทดสอบนี้ไม่ได้ทำครับ ใช้วิธีทำต่อจากวิธี Transaction replication เลยครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Respect: 0
Re: ทดสอบทำ Row base replication(trigger) แต่ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:40:24 AM »
0
น่าจะลองทำ    cluster   รู้สึกว่าจะดี   อีกวิธีหนึ่งครับ   ลองค้นหาดูครับ

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
Re: ทดสอบทำ Row base replication(trigger) แต่ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:20:50 AM »
0
หามาให้ครับ  ผมก็ใช้อยู่  ก็ใช้ได้ดีนะครับ 

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=2059.0
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:43:09 PM »
0
ทำเครื่องสำรอง แบบ online  mysql มีให้ทำหลายตัวครับ

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 16:30:30 PM »
0
ขอบคุณ อ. ทุกท่านครับ จะลองทดสอบดูครับ ติดขัดยังไงคงต้องรบกวนอีกครั้งนะครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ