ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเกี่ยวกับ คนไข้ มี Visit 2 Visit ในวันเดียวกัน แล้วเกิดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายครับ  (อ่าน 2637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
สอบถามปัญหาเกี่ยวกับ คนไข้ มี Visit 2 Visit ในวันเดียวกัน  แล้วเกิดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายครับ

ตอนเช้า คนไข้มา รพ.    Visit แรก คนไข้มา OPD แล้ว กลับบ้านไป  ปกติ ครับ
ตอนบ่าย คนไข้มา รพ.    Visit ที่สอง คนไข้ Admit โดยคนไข้มารับบริการที่ ER  ซึ่่งเกิดปัญหาคือ เมื่อคนไข้ Admit แล้วรายการค่ารักษาพยาบาลจาก Visit แรก ถูกโอนไปรวมกับ Visitที่สอง ใน IPD   ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Jr. Member
  • Respect: +17
    • HOSxP
ปัญหานี้แก้ได้ด้วยการให้การเงินยืนยันรายการค่าใช้จ่ายก่อน admit ครับ
BMS Administrator