ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือห้องทัตกรรมหน่อยครับ  (อ่าน 3646 ครั้ง)

ออฟไลน์ new

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
0
คืนอยากดู รายงานผู้ช่วยห้องทัตกรรม ไม่ทราบดูได้ตรงไหนครับ หรือ ดึงได้จากตารางไหนครับผมหาไม่เจอจริงๆ   ขอบคุณครับ
ชาญณรงค์ ชนะสิทธิ์ โรงพยาบาลสองพี่น้อง จ.จันทบุรี
Server :
Database :
Slave :
Client : Hosxp Version 3.55.8.1
ขึ้นระบบวันที่ 15 มกราคม 2556

ออฟไลน์ hippokung

• Newbie
  • *
  • ทำงานให้คุ้มเงินเดือน!
  • Respect: 0
Re: ขอความช่วยเหลือห้องทัตกรรมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 23:52:40 PM »
0
ลองดูจากตาราง dtmain นะครับ ที่ฟิลด์ doctor_helper
อื่นๆ ที่น่าจะดูประกอบ เช่น ช่วยหมอคนไหน ดู doctor,
ช่วยงานอะไร ดูที่ tmcode (ดูต่อที่ตาราง dttm),
ช่วยปริมาณเท่าไร เช่น กี่ซี่(tcount) กี่ด้าน(scount) กี่ราก(rcount) กี่ชิ้น(qty_count) 
แต่ตัวเลขจะแม่นไม่แม่นขึ้นกับการลงข้อมูลของ user นะครับ ถ้าไม่มั่นใจ เอา dtmain_id ไปเชื่อมดูต่อที่ตาราง dtmain_area ก็ได้ครับแล้วนับจากตรงนั้นแทนก็น่าจะได้

สมมุติว่า ตัวเลขงานพวก tcount,scount,rcount,qty_count ลงมาถูกต้องนะ
SELECT vstdate,hn,doctor,doctor_helper,tmcode,tcount,scount,rcount,qty_count
FROM dtmain
WHERE (vstdate between "2012-10-01" and "2013-09-30")
ORDER BY vn
LIMIT 5000

ประมาณนี้นะครับ แล้วค่อยเอาไปทำรายงานนับต่อว่า ใครช่วยงานอะไรมากน้อยแค่ไหน คิดคะแนนเท่าไรก็ว่าอีกที ( ^^) :P
a·non·y·mous

( ^3^) : ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ v(*o * )v

ออฟไลน์ new

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
Re: ขอความช่วยเหลือห้องทัตกรรมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 08:07:03 AM »
0
ขอบคุณครับท่าน เยี่ยมยอด ;) :o
ชาญณรงค์ ชนะสิทธิ์ โรงพยาบาลสองพี่น้อง จ.จันทบุรี
Server :
Database :
Slave :
Client : Hosxp Version 3.55.8.1
ขึ้นระบบวันที่ 15 มกราคม 2556