ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมีห้องพูดคุยสนทนาเรื่องเบาๆ บ้างนะครับ  (อ่าน 9377 ครั้ง)

ออฟไลน์ somnuk

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
กะว่าจะทักทายคนรู้จักกันหน่อย แต่กลัวจะนอกเรื่องห้วข้อที่กำหนดไว้  :D

เปิดมา เจอแต่ห้องวิชาการทั้งนั้น คนที่รู้น้อยๆ (อย่างผม) เลยไม่ค่อยกล้า  ;D

ถ้ามีห้องสนทนา ทักทายปราศัยกัน ใครเป็นอะไร สบายดีหรือเปล่า เดือนนี้ ไปเที่ยวไหนดี น่าจะดีนะครับ
ชุมชนใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ทำความรู้จักกันไว้ น่าจะดี
รพศ.ราชบุรี
เริ่มระบบ : 7 กย. 49 (MN)

ออฟไลน์ suchai

• Full Member
Re: น่าจะมีห้องพูดคุยสนทนาเรื่องเบาๆ บ้างนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 22:19:00 PM »
0
มีห้อง chat แล้ว ครับ คุณหมอ

ยินดี ต้อนรับ คุณหมอสมนึก และ รพ.ศ. ราชบุรี เข้าร่วม ชุมชน HOSxP ครับ
โดยส่วนตัวผมรู้จักคุณหมอมานาน แล้ว ท่านเป็น Admin ที่ รพ.ศ.ราชบุรีที่เชี่ยวชาญ Linux และ ด้าน Web  ครับในโอกาสหน้า อาจจะได้รบกวน คุณหมอมาเป็น อาจารย์ ถ่ายทอดความรู้ ให้ กลุ่ม Admin ของ HOSxP ครับ

Suchai Udomkum
Pharmacist
Potharam Hospital ( 340 beds)
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

• **
Re: น่าจะมีห้องพูดคุยสนทนาเรื่องเบาๆ บ้างนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 23:52:25 PM »
0
มีห้อง chat แล้ว ครับ คุณหมอ
อ่า .. มีห้องแชตก็ดีแล้วล่ะครับ แต่ต้องมาเจอกันพร้อมๆ กัน มาคนเดียวก็ผีหลอกอ่ะครับ
เว็บบอร์ดนี่ ... ทิ้ง msg ไว้ได้ ใครไปใครมา ก็มาอ่านได้
ก็เป็นเพียงความเห็นเท่านั้นครับ ไม่ได้ซีเรียส  ;)
รพศ.ราชบุรี

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 23:59:33 PM »
0
เอ .. ว่าแต่ว่า ทำไมผม preview message ก่อน post ไม่ได้ล่ะครับ กลัวพิมพ์อะไรเปิ่นๆ ออกไป จะตรวจสอบก่อน post ... แต่มันไม่ให้ดู มีแต่ "แสดงตัวอย่างเป็นที่น่าพอใจ..." ขึ้นมา แล้วมี Error ที่ status bar ข้างล่างซ้าย เหมือน java script มีอะไรไม่ปกติ (onclick="return event.ctrlKey || previewPost();")
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2006, 00:34:59 AM โดย somnuk »
รพศ.ราชบุรี

ออฟไลน์ anukul

• Hero Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 11:16:21 AM »
0
สวัสดีครับ คุณหมอสมนึก  เซียน Open source อีกท่านหนึ่งในวงการสาธารณสุข
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 20:05:44 PM »
0
นั่นซิครับ ผมก็อยากคุยนอกเรื่อง HOSxP เหมือนกันครับ นั่งตอบคำถามเครียดๆ เปลี่ยนมาึคุยเรื่องอืนท่าจะดี อย่างเช่น เดือนหน้าจะไปปีนเขานอนแคมป์ หรือ จะไปตกปลา ที่ไหนดี  ใครกำลังจะแต่งงาน  คุยกันไปคุยกันมาก็นัดกันไปซะเลยท่าจะดีครับ :)

(ส่วน Preview message ไม่ได้ผมก็เจอครับ แต่ยังหาวิธีแก้ไขไม่ได้ครับ)

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของบิดา กับพี่สุชัยและพี่พยอมด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 00:20:55 AM »
0
สวัสดีครับ คุณหมอสมนึก  เซียน Open source อีกท่านหนึ่งในวงการสาธารณสุข

หวัดดีครับ พี่เก้ง
มิกล้า มิกล้า .... เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่แล้ว ความรู้หดหายไปเยอะ  :P
รพศ.ราชบุรี

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 00:26:29 AM »
0
หวัดดีครับ อจ.ชัยพร ที่หน้าเว็บ รพ.ราชบุรี มีเตียง 850 เตียง (ไม่นับรวม ICU+CCU ครับ ถ้านับ ก็เกิน)

เรื่อง Preview message คืนนี้ ผมจะลองดูๆ เผื่อมีอะไรปิ๊ง ๆ ตอนนี้ แว่บมาเปิดเน็ตครับ วันนี้
ทาง รพ. เค้าเกณฑ์ คนที่ BMI เกิน (คนอ้วน) ไปจัดการอบรม บ่มนิสัย  ;D ผมก็โดนครับ เดี๋ยวก็ต้อง
ไปเข้าร่วมสัมนาต่อ ...  :'(
รพศ.ราชบุรี

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 00:33:00 AM »
0
ลืมไปนิดนึง ถึงพี่เก้ง (anukul) ...

ว่างๆ ผมจะชวนมาเที่ยวราชบุรี บอกไว้ก่อนนะครับ จองตัวไว้  :D
จะชวนมาเล่าประสบการณ์ การ Implement ระบบต่าง ๆ ที่รพ.มะการักษ์
ให้ที่นี่ฟัง คงเป็นคนกันเองฟังอ่ะครับ (ทีมสารสนเทศ) เพราะเห็นว่าลงไปเยอะแล้ว
ปัญหาอุปสรรคต่างๆ การเตรียมตัว (เตรียมใจ)

เดี๋ยวต้องไปเข้าห้องประชุมแล้วล่ะครับ แล้วค่อยคุยกันใหม่ครับ  ;)
รพศ.ราชบุรี

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 04:12:50 AM »
0
ขอโทษครับ แก้ไขให้แล้วครับเป็น 900 เตียง
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ anukul

• Respect: +1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 07:42:07 AM »
0
ด้วยความยินดีครับ สำหรับ รพศ.ราชบุรี เต็มที่ครับ
แต่คงได้แค่ถ่ายทอดประสบการณ์ การ Implement นะครับ
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 01:35:32 AM »
0
อจ.ชัยพร ใช้ Joomla ตัวไหนครับ อยากลองโหลดมาเล่นดู หน้าตาสวยดี
pm มาส่วนตัวก็ได้ครับ ผมไปต่างประเทศอีก 2 อาทิตย์กลับ
กลับมาแล้วค่อยลองเล่นดู
รพศ.ราชบุรี