ผู้เขียน หัวข้อ: สำรองข้อมุล HOSxP ด้วยวิธีใดบ้างครับ(ตามระเบียบที่ควรทำ)  (อ่าน 3986 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
1.Run agent สม่ำเสมอ
2.Daliy Backup แบบ Zip ไฟล์
3.เก็บZipใน External HDD
4.เก็บZipใน DVD (รายวัน)
5.อื่นๆ
ทำวิธีใดวิธีหนึ่ง หรือเก็บทั้งหมด หรืออื่นๆครับ ขอบคุณครับ ขอเป็นแนวทางเหมือนๆเขาทำ WI กันได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ k_toedkiets

• Respect: +2
1.Run agent สม่ำเสมอ
2.Daliy Backup แบบ Zip ไฟล์
3.เก็บZipใน External HDD
4.เก็บZipใน DVD (รายวัน)
5.อื่นๆ
ทำวิธีใดวิธีหนึ่ง หรือเก็บทั้งหมด หรืออื่นๆครับ ขอบคุณครับ ขอเป็นแนวทางเหมือนๆเขาทำ WI กันได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
ผมทำแค่ข้อ 1 และ ข้อ 2 ครับ
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ถ้าพื้นที่เต็ม เก็บ Daily Backup ไว้ที่ใดครับ มี Server เก็บ หรือเก็บใส่ที่อื่นๆ และลบทิ้งครับ ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
ผมเก็บไว้ที่เครื่องผมครับ ถ้า HDD จะเต็มก็ใส่นำใส่่ dvd แล้วค่อยลบครับ
ถ้าพื้นที่เต็ม เก็บ Daily Backup ไว้ที่ใดครับ มี Server เก็บ หรือเก็บใส่ที่อื่นๆ และลบทิ้งครับ ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ใส่ใน อุปกรณ์ภายนอก  ชนิดได้แฟ้มสมบูรณ์ แล้วตัดการเชื่อมต่อจากไฟฟ้าทุกกรณีครับและ..ทำทุกวัน...เพราะมันคือความเสี่ยง ที่คาดการณ์ไม่ได้..อย่างที่คิด...

ทั้ง 1-5  เป็นไปได้ทำให้ครบ..แต่ปัจจุบัน  ไม่ใช่ DVD เพราะความจุน้อยเกินไป.. 8) 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ใส่ใน อุปกรณ์ภายนอก  ชนิดได้แฟ้มสมบูรณ์ แล้วตัดการเชื่อมต่อจากไฟฟ้าทุกกรณีครับและ..ทำทุกวัน...เพราะมันคือความเสี่ยง ที่คาดการณ์ไม่ได้..อย่างที่คิด...

ทั้ง 1-5  เป็นไปได้ทำให้ครบ..แต่ปัจจุบัน  ไม่ใช่ DVD เพราะความจุน้อยเกินไป.. 8) 8) 8)
ตอนนี้ ZIP แล้ว 4.2 GB อยากทราบว่ากรณีถ้าเกินทำอย่างไรกันครับ