ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตารางที่เก็บข้อมูลคงเหลือจริงชืื่่อตารางอะไร  (อ่าน 5636 ครั้ง)

ออฟไลน์ apichaya_kc

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
***เนื่องจากมีปัญหาเกี่ยวกับสถานะคงคลัง มีการใช้ Hosxp  inventory มา 2 ปี แล้วค่ะตั้งแต่รุ่นทดลองมาจนล่าสุด
  แต่เพราะไม่ได้ลงหน่วยรับ (ในข้อมูลพื้นฐานช่อง ขนาดบรรจุ)ตั้งแต่แรกเป็นหน่วยย่อยที่สุดมันจึงมีปัญหาการเบิกและการรายงาน
 (คิดว่าอย่างนั้น)  เช่น Amoxy 500 mg *บางครั้งลง 10x500 / tab  , 1000x1/tab
 ตอนนี้ยอดที่สามารถเบิกได้จริง ๆ มันไม่ตรงกับหน้าที่รายงาน  ตอนนี้อยากทราบตารางที่เก็บข้อมูลยาคงเหลือ ใช่ ฟิลที่ชื่อ
package_qty มั้ยคะ ....ไล่ในตารางไม่เจอ...เพราะในหน้าต่าง**รายการสินค้าในคลัง***มันไม่ตรงกับหน้าที่จะจ่ายของ
เช่น  ในรายการสินค้าในคลัง ***แสดงว่า para 500 mg มี อยู่ 10,000 เม็ด  พอเบิกแล้วจะส่งของออกไปให้หน่วยเบิกและ
เลือก lot ที่จะจ่ายพบว่าของเป็น 0  ส่งไม่ได้หลายตัว .....ตอนนี้อยากปรับยอดให้ตรงแต่ยอดจริงๆๆๆๆๆ ที่เบิกได้ เนี่ยไม่ทราบว่าเก็บที่ไหน
จึงอยากขอให้ช่วยค่ะ ....กะว่าถ้าประยอดได้ก็จะเริ่มระบบใหม่นะคะ....(หรือมีแนวทางชี้แนะมั้ยคะ) ??? ??? ??? ???

รพ.กุดชุม ยโสธร

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
stock_item_list จำนวนคงเหลือคือ left_qty>0 ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
คำนวนจากอะไรครับ ของผมมันเป็น 0 หมดเลย
stock_item_list จำนวนคงเหลือคือ left_qty>0 ครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ apichaya_kc

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอบพระคุณค่ะ

เอทำไมหา left_qty ไม่เจอ
เจอแต่ item_left_qty
น่าจะเป็นอันนี้ป่าวคะ