ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง visit การมารับบริการครับ  (อ่าน 5220 ครั้ง)

ออฟไลน์ n_geezon

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
0
คือคนไข้มาล้างแผลทุกวันทำให้เกิด visit ทุกวัน แล้ว เวลาจะมารับยาเดิม แพทย์บอกว่า หา visit ที่รับยาครั้งสุดท้ายยากมาก ทำให้ remed ยาได้ช้า บางครั้งคนไข้เยอะทำให้เสียเวลา เลยอยากให้ทำสัญลักษณ์เหมือนกับคนไข้ admit ที่เป็นสีแดงๆ แบบนั้นได้หรือป่าวครับ หรือมีแนวทางอย่างไรครับ รบกวนด้วยนะครับ
Anuvat somboonpan

โรงพยาบาลอาจสามารถ จ.ร้อยเอ็ด

Master ibm x3500 ram 12 G
Slave ibm x3400 ram 4 G
slave ibm x226 ram 4 G

Centos 5.7
Mysql 5.1.56

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง visit การมารับบริการครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 18:03:16 PM »
0
อ้างถึง
คือคนไข้มาล้างแผลทุกวันทำให้เกิด visit ทุกวัน แล้ว เวลาจะมารับยาเดิม แพทย์บอกว่า หา visit ที่รับยาครั้งสุดท้ายยากมาก ทำให้ remed ยาได้ช้า บางครั้งคนไข้เยอะทำให้เสียเวลา เลยอยากให้ทำสัญลักษณ์เหมือนกับคนไข้ admit ที่เป็นสีแดงๆ แบบนั้นได้หรือป่าวครับ หรือมีแนวทางอย่างไรครับ รบกวนด้วยนะครับ
;D ;D ;D หมอที่นี่ไม่เบาเหมือนกันแฮะ...ผมก็ว่ามันไม่น่าจะเสียเวลาซักเท่าไหร่ในการหา visit แต่ถ้ามันหายากก็เปลี่ยนไปใช้วิธีกำหนดสูตรยาเอาครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• **
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง visit การมารับบริการครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 18:45:56 PM »
0
อ้างถึง
;D ;D ;D หมอที่นี่ไม่เบาเหมือนกันแฮะ...ผมก็ว่ามันไม่น่าจะเสียเวลาซักเท่าไหร่ในการหา visit แต่ถ้ามันหายากก็เปลี่ยนไปใช้วิธีกำหนดสูตรยาเอาครับ ;D ;D ;D
มีแพทย์ทักเรื่องนี้มาสามท่านแล้วครับ อิอิ  ผมรบกวนขอวิธีกำหนดสูตรยาที่จะทำให้ท่านแพทย์ของผมใช้ง่ายๆด้วยครับ ผมยังไม่เคยลองใช้วิธีนี้เลย  ( ไม่รู้เลยครับว่าต้องทำยังงัย 555+ ) รบกวนด้วยครับ

Centos 5.7

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 19:24:30 PM »
0
อ้างถึง

ผมก็ว่า ไม่เสียเวลาซักเท่าไหร่

กำลังจะว่าให้ หมอซื้อ ACER TAP W700 มาคีย์ยาที่ระบบผู้ป่วยใน
เห็น อ.ขวดแนะนำมา
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 19:50:48 PM »
0
 ;D ;D ;D
ให้แพทย์กำหนดเองตามนี้ครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ vinaisena

• งานสนุกทุกอย่างก็สุข
    • http://www.senahosp.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 20:03:57 PM »
0
ก็ไปบอกหมอให้ไปที่หน้าจอ ระบบผู้ป่วยนอก------>ห้องตรวจโรค------->ห้องทำงานแพทย์
จะมีหน้าตาแบบนี้ เพราะเวลาเราส่งชื่อผู้ป่วยไปล้างแผล ห้องบัตรจะต้องส่ง แผนก ศัลยกรรม ก็ใช้ History กรองเอาได้ครับ อย่าไปหน้าจอ Patient EMR นะครับ บอกท่านใช้ให้ถูก ที่ รพ.ผมก็มีปัญหาเหมือนกับที่อาจารย์บอกนั่นแหละ ผมเลยสาธิตให้รองแพทย์ดู ท่านนั่งเงียบไปพักหนึ่งแล้ว อุทานออกมาว่า 555+
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 20:21:34 PM »
0
ก็ไปบอกหมอให้ไปที่หน้าจอ ระบบผู้ป่วยนอก------>ห้องตรวจโรค------->ห้องทำงานแพทย์
จะมีหน้าตาแบบนี้ เพราะเวลาเราส่งชื่อผู้ป่วยไปล้างแผล ห้องบัตรจะต้องส่ง แผนก ศัลยกรรม ก็ใช้ History กรองเอาได้ครับ อย่าไปหน้าจอ Patient EMR นะครับ บอกท่านใช้ให้ถูก ที่ รพ.ผมก็มีปัญหาเหมือนกับที่อาจารย์บอกนั่นแหละ ผมเลยสาธิตให้รองแพทย์ดู ท่านนั่งเงียบไปพักหนึ่งแล้ว อุทานออกมาว่า 555+
  ขอบคุณครับ วิธีนี้ เจ๋งดีครับ คงจะคุยกับแพทย์ง่ายกว่าไปบอกวิธีกำหนดสูตร เพราะผมก็กำหนดไม่เป็น 555+   ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านมากครับ

Centos 5.7

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:29:10 AM »
0
ได้ความรู้อีกแล้ว เด๋วจะไปทดสอบดู
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10