ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับแฟ้ม Provider ครับ  (อ่าน 4199 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
เกี่ยวกับแฟ้ม Provider ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:23:35 PM »
0
หมายถึง ข้อมูลผู้ให้บริการของสถานพยาบาล ประกอบด้วย
1)  แพทย์และทันตแพทย์ผู้ตรวจรักษาผู้ป่วย
2)  บุคลากรสาธารณสุขที่ทำหน้าที่ตรวจรักษา หรือให้บริการด้านส่งเสริมสุขภาพป้องกันโรค
3)  บุคลากรด้านการแพทย์แผนไทยฯ ที่ให้บริการ
4)  บุคลากรสาขาอื่น (ที่กำหนด) ที่ทำหน้าที่ให้บริการ
5)  อาสาสมัครสาธารณสุข

ทดสอบส่งออกดู Version 56.2.26 ปรากฎว่าส่งออกที่ตาราง Doctor หมดเลยครับ น่าจะส่งออกเฉพาะ คนที่ Active่ Doctor ครับเพราะ เจ้าหน้าที่การเงิน หรือ เจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคลากร ก็ไม่น่าจะส่งออกด้วยครับ เพราะไม่ได้ให้บริการผู้ป่วยอยู่แล้วครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ poik

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: เกี่ยวกับแฟ้ม Provider ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:28:29 PM »
0
ช่ายๆๆๆ เพราะในระบบมีข้อมูลเจ้าหน้าที่ตั้งแต่สมัยนู้นนนนนนน....มาหมดเลยอ่ะค่ะ
โรงพยาบาลฝาง จังหวัดเชียงใหม่

ออฟไลน์ Yuwa-Hos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
    • ycap.go.th
Re: เกี่ยวกับแฟ้ม Provider ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:53:43 AM »
0
หมายถึง ข้อมูลผู้ให้บริการของสถานพยาบาล ประกอบด้วย
1)  แพทย์และทันตแพทย์ผู้ตรวจรักษาผู้ป่วย
2)  บุคลากรสาธารณสุขที่ทำหน้าที่ตรวจรักษา หรือให้บริการด้านส่งเสริมสุขภาพป้องกันโรค
3)  บุคลากรด้านการแพทย์แผนไทยฯ ที่ให้บริการ
4)  บุคลากรสาขาอื่น (ที่กำหนด) ที่ทำหน้าที่ให้บริการ
5)  อาสาสมัครสาธารณสุข

ทดสอบส่งออกดู Version 56.2.26 ปรากฎว่าส่งออกที่ตาราง Doctor หมดเลยครับ น่าจะส่งออกเฉพาะ คนที่ Active่ Doctor ครับเพราะ เจ้าหน้าที่การเงิน หรือ เจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคลากร ก็ไม่น่าจะส่งออกด้วยครับ เพราะไม่ได้ให้บริการผู้ป่วยอยู่แล้วครับ

ผมก็เห็นด้วยครับ ตอนนี้ยังส่งออกตาราง Doctor ที่ไม่ Active ก็ยังออกมาด้วย
รพ.ยุวประสาทไวทโยปถัมภ์ กรมสุขภาพจิต
เริ่มใช้งาน : ตุลาคม 2554
Server&Salve : IBM System x3200 M3 (Xeon X3450 2.67GHz)
RAM : 18 GB
ขึ้นระบบ : เมื่อ 10 ตุลาคม 2554 ( ทีม BMS )
HOSxP vsersion : 3
Percona MySQL 5.5.28