ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ผ้าหมึกพิมพ์ของเครื่องพิมพ์ Epson 590 ครับ  (อ่าน 3299 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ผมอยากจะขอความช่วยเหลือและคำแนะนำครับ เกี่ยบกับเรื่องผ้าหมึกพิมพ์ Epson 590 ครับ

ตอนนี้โรงพยาบาลผม ใช้เครื่องพิมพ์ Epson 590 ทุก Ward ครับ และตอนนี้โรงพยาบาลผม

เจอปัญหาระดับชาติครับคือผ้าหมึกขาดง่ายครับ  :'( (ใช้ผ้าหมึกตัวทดแทน ราคาไม่แพงไงครับ)

ดังนั้นผมอยากจะขอคำแนะนำครับ ว่าโรงพยาบาลไหนใช้เครื่องพิมพ์นี้แล้ว ใช้ผ้าหมึกพิมพ์จนหมดสภาพพิมพ์โดยไม่ขาดหรือผุพังไปเลย

ช่วยแนะนำ รุ่นหรือยี่ห้อที่ใช้อยู่ ให้หน่อยครับ หรือแนะนำ ตัวแทนผู้ขายผ้าหมึกมาให้ก็ได้ครับถ้ามีเบอร์โทรมาให้เลยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ  ;D
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
(ใช้ผ้าหมึกตัวทดแทน ราคาไม่แพงไงครับ)

ทำไมไม่ลองให้พัสดุซื้อของแท้มาใช้หล่ะครับ
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
(ใช้ผ้าหมึกตัวทดแทน ราคาไม่แพงไงครับ)

ทำไมไม่ลองให้พัสดุซื้อของแท้มาใช้หล่ะครับ

แนะนำไปแล้วครับ เค้าบอกว่าแพงครับ เลย ไปสั่งแต่ของทดแทนครับ เลยต้อง งานของ IT จัดหาให้อีกครับ  :-X
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com