ผู้เขียน หัวข้อ: hosxp_pcu ลงรหัสวินิจฉัยโรคในลำดับที่ 2 ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2170 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttakorn009

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
hosxp_pcu ลงรหัสวินิจฉัยโรคในลำดับที่ 2 ไม่ได้ครับ แต่ละ service จะมีรหัสวินิจฉัยแค่เพียงรหัสเดียวเท่านั้น
ผมเจออาการนี้ 2 รพ.สต.นะครับ โดยที่ รพ.สต แรกทาง ทีม BMS แนะนำให้แก้ไขโดย ลบ ฟิลด์ dxchange ใน ตาราง ovstdiag ผลคือให้รหัสวินิจฉัยโรคในลำดับที่ 2 ได้ตามปกติ

แต่แก้อีก รพ.สต.นึง ยังไม่ดีขึ้นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2013, 17:32:06 PM โดย nuttakorn009 »
ชื่อ ณัฐกร มะตะแสง ทำงานที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดน่าน
ตำแหน่ง นวก.คอมพิวเตอร์ ที่จังหวัดใช้ระบบ BMS DATA Center อยู่ครับ