ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์ฉลากยาผ่าน Print server จากห้องแพทย์ แล้วไม่ออก ครับ  (อ่าน 2736 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nay 1. Srinakorn

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สั่งพิมพ์ ฉลากยา อัตโนมัติเนื่องจากแพทย์ตรวจเสร็จ ผ่านระบบ print server ของ Hosxp แล้วไม่ยอมพิมพ์ครับ ดูที่สถานะตรง print server ก็มีข้อมูลมาโชว์ รอพิมพ์ตามคิว แล้ว สถานะก็เปลี่ยนเป็นพิมพ์แล้วเหมือนปกติ แต่ฉลากยาไม่พิมพ์ออกมา  ต้องมาสั่งพิมพ์ ใหม่ทุกครั้งที่ หน้าจอ จ่ายยาครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขส่วนไหนครับ ผมพยายาม Reindeix แล้วก้อไม่หายครับ เป็นตั้งแต่ Ver 3.50.8.30 ครับ เปลี่ยนใช้ ver ก่อนหน้านี้ก็ไม่หายครับ Update โครงสร้าง มันก็ผ่านดีครับไม่มีปัญหา  กรุณาด้วยครับ  ด่วนเลยครับ   ขอบคุณครับ    จาก Admin ร.พ. ศรีนคร จ.สุโขทัย
Mr.Prirat Sukjam (Admin)
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน  Rx.5  วสส.พิษณุโลก
Sinakhon Hospital  Sukhothai
Server Master: IBM x3650  Redhat 5.8 Mysql Percona 5.5.34
Server Slave: IBM x226  MS.Windows 2003 Mysql 5.0.45
Server Logfile: Mikrotik RB1100AH
Client:  update ตลอดเวลาครับ
ขึ้นเต็มระบบ  เมื่อ 23 ก.ย. 49  โดย BMS

ออฟไลน์ chinaga

• Hero Member
  • Respect: 0
0
ลองเปลี่ยนแบบฟร์อมของสติกเกอร์ยาดูครับของผมเคยเป็นเหมือนกันครับลองเปลี่ยนแบบฟอร์มสติกเกอร์ยาแล้วหายครับ
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/