ผู้เขียน หัวข้อ: การส่งตรวจแผนกเปลี่ยนเอง  (อ่าน 2178 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
การส่งตรวจแผนกเปลี่ยนเอง
« เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 15:29:35 PM »
0
ปัญหาคือ ห้องบัตรแจ้งเข้ามาครับว่าส่งตรวจคนไข้ไปแผนกนรีเวชฯ แล้วบันทึกส่งตรวจเสร็จ พอมาตรวจอีกที
แผนกเปลี่ยนเป็นสูติกรรมเองครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ  ???
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: การส่งตรวจแผนกเปลี่ยนเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 00:07:23 AM »
0
ปัญหาคือ ห้องบัตรแจ้งเข้ามาครับว่าส่งตรวจคนไข้ไปแผนกนรีเวชฯ แล้วบันทึกส่งตรวจเสร็จ พอมาตรวจอีกที
แผนกเปลี่ยนเป็นสูติกรรมเองครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ  ???

อาจเพราะมีการผูกรหัส คลินิกไว้ที่รายการ รหัสโรค  ในตาราง icd101 ครับ..คอลัมน์  spclty
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x