ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ ชัยพร เสนอปรับ อาชีพ 4 หลักในหน้า Patient ตรงนี้เพิ่มได้มั้ยครับ  (อ่าน 3047 ครั้ง)

ออฟไลน์ niyomstd

• Hero Member
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
เรียน อ ชัยพร เสนอปรับ อาชีพ 4 หลักในหน้า Patient ตรงนี้เพิ่มได้มั้ยครับ
จะได้ให้ห้องทะเบียน สอบถามแล้วก็ลง รหัสอาชีพ 4 หลักเข้าไปเลยครับ
ขอบคุณครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
เรียน อ ชัยพร เสนอปรับ อาชีพ 4 หลักในหน้า Patient ตรงนี้เพิ่มได้มั้ยครับ
จะได้ให้ห้องทะเบียน สอบถามแล้วก็ลง รหัสอาชีพ 4 หลักเข้าไปเลยครับ
ขอบคุณครับ

สามารถใช้ได้เลยนะครับ
แต่ รพ.ที่ เขาใช้มานาน เขาใช้แค่ 3 หลัก และ อ.ชัยพรก็ได้ทำตารางที่จะ map code ให้แล้ว

ถ้าจะทำก็ทำได้เลย ที่ตารางอาชีพ

เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
การทำ map link ผมได้ทำแล้วครับ ที่อยากให้เพิ่มตรงหน้า patient ก็เพื่อจะได้ทราบว่า
บุคคล นี้ อาชีพ รัฐวิสาหกิจ    แล้ว รัฐวิสาหกิจอะไร เช่น รัฐวิสาหกิจ ปะปา   การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค
การไฟฟ้านครหลวง ประมาณนี้นะครับ ซึ่ง ในหน้าต่างของ Patient นั้น มีแต่ อาชีพ รัฐวิสาหกิจ มันไม่ได้บ่งบอกว่าบุคคลคนนั้น อาชีพ 4 หลักคืออะไร
---------
เวลาส่งออก 21 แฟ้ม ผ่านนะ แต่ไม่น่าจะูถูกต้องตามอาชีพของเขาจริงๆ  ;D ;D ;D
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS