ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ รพ.ท่านใดใช้เครื่องพิมพ์สติกเกอร์ ZEBRA TLP-2844 บ้างครับ  (อ่าน 4072 ครั้ง)

ออฟไลน์ Man Of Romance

• Sr. Member
  • ไหว...ว้าเหว่
  • Respect: +2
คุณภาพสมราคาไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยครับ
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
ใช้อยู่ 6 -7 เครื่อง print stickerยา+lab tube sticker และ รพ.สต.อีก 10 แห่ง print stickerยาเมื่อเซ็ทค่าเบื้องต้น ก็ ปกติ ดี นะครับ ใช้มา 8 -9 ปีแล้ว ก็นิ่งนะครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ tanaka_p

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมว่ามากกว่า 50 % ของโรงพยาบาลทั้งหมด น่าจะใช้รุ่นนี้ครับ set ง่าย ไม่จุกจิก แต่ถ้ายี่ห้อนี้ รุ่นใหม่ๆ set ค่อนข้างยาก หลายแห่งแล้วที่บ่น ( รุ่นใหม่ๆนะ )
>> พนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งที่เฝ้าดูการเติบโตของโปรแกรมโรงพยาบาลต่างๆอย่างห่างๆครับ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
ใช้อยู่ 6 -7 เครื่อง print stickerยา+lab tube sticker และ รพ.สต.อีก 10 แห่ง print stickerยาเมื่อเซ็ทค่าเบื้องต้น ก็ ปกติ ดี นะครับ ใช้มา 8 -9 ปีแล้ว ก็นิ่งนะครับ

ผมว่ามากกว่า 50 % ของโรงพยาบาลทั้งหมด น่าจะใช้รุ่นนี้ครับ set ง่าย ไม่จุกจิก แต่ถ้ายี่ห้อนี้ รุ่นใหม่ๆ set ค่อนข้างยาก หลายแห่งแล้วที่บ่น ( รุ่นใหม่ๆนะ )

ตามนี้แหล่ะครับ

คุณภาพสมราคาไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยครับ

ราคาเครื่องไม่เท่าไร ซึ่งเวลาคุยกันเรื่องราคานั้น จะคุยกันที่ราคาสติกเกอร์ที่ใช้มากกว่าครับ
เสมือนให้เครื่องฟรี แต่คุณต้องซื้อสติกเกอร์เขาน่ะ ... ความจริงราคาเครื่องก็รวมอยู่ในสติกเกอร์แล้วหล่ะ

Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ chk

8)  ตอนนี้น่าจะปรับเป็นรุ่น  GK420t  แล้วนะขอรับ เร็วกว่ามากขอรับ  8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010