ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขรายการก่อนออกใบเสร็จไม่ได้  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
แก้ไขรายการก่อนออกใบเสร็จไม่ได้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:28:55 AM »
0
v. 3.55.10.8 ขึ้นไปทำไมแก้ไขรายการก่อนออกใบเสร็จไม่ได้ครับ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
Re: แก้ไขรายการก่อนออกใบเสร็จไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:36:50 AM »
0
ไม่ทราบว่าต้องการแก้ไขอะไรเหรอครับ ถ้าจะย้ายหรือปรับตัวเลข อ. MN แนะนำให้แก้ไขที่ ใบสั่งยา ครับ

** (แต่ถ้าระบบกำหนดให้การเงินมีสิทธิแก้ไข หรือ เพิ่มรายการค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ได้ ให้คลิกที่ปุ่ม รายการค่าใช้จ่าย ด้านล่างซ้าย ... เพื่อเข้าไปเพิ่ม ลบ หรือ เปลี่ยนประเภทการชำระเงินได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำวิธีนี้ เพราะจะเปิดช่องให้ทุจริตได้) **
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
Re: แก้ไขรายการก่อนออกใบเสร็จไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 12:52:50 PM »
0
ไม่ทราบว่าต้องการแก้ไขอะไรเหรอครับ ถ้าจะย้ายหรือปรับตัวเลข อ. MN แนะนำให้แก้ไขที่ ใบสั่งยา ครับ

** (แต่ถ้าระบบกำหนดให้การเงินมีสิทธิแก้ไข หรือ เพิ่มรายการค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ได้ ให้คลิกที่ปุ่ม รายการค่าใช้จ่าย ด้านล่างซ้าย ... เพื่อเข้าไปเพิ่ม ลบ หรือ เปลี่ยนประเภทการชำระเงินได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำวิธีนี้ เพราะจะเปิดช่องให้ทุจริตได้) **
ขอบคุณครับ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)