ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.mn เรื่องการออกใบเสร็จ สกส.  (อ่าน 3339 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
เรียน อ.mn เรื่องการออกใบเสร็จ สกส.
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 16:35:40 PM »
0
มีปัญหาเวลา หลังออกใบเสร็จ ผป.ที่ เป็น สกส.เสร็จแล้ว มีผป.รายต่อไป มาชำระเงิน เลขที่ใบเสร็จ จะได้เลขเดียวกันกับคนก่อนหน้า ที่เป็น สกส.ครับ เมื่อเข้าไปดูที่ ตาราง rcpt_print_detail จะได้เลข finance_number คนละตัว แต่ เลข rcptno ตัวเดียวกัน และใน ตาราง rcpt_print เลขจะกระโดด ข้ามไป ทำให้เวลา จัดยอดออกมา จำนวนเงิน กับใบเสร็จที่พิมพ์ออก มาไม่เท่ากันครับ เดิม ใช้ เวอร์ชั่น 3.50.7.30 ลอง มาใช้ 3.50.8.26 ก็ยังเป็นอยู่ครับ ลองโหลด rcpt-form-sks ของ อ.มาใช้ก็เป็นเหมือนกันครับ รบกวน อ.ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทำอย่างไรครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
Re: เรียน อ.mn เรื่องการออกใบเสร็จ สกส.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 16:38:30 PM »
0
ผมลองส่ง ใบเสร็จ สกส.มาให้ดูด้วยครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เรียน อ.mn เรื่องการออกใบเสร็จ สกส.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 17:13:57 PM »
0
อาจจะเกิดจากการกำหนดรูปแบบการออกใบเสร็จให้ออกรวมนะครับ

หากมีการพิมพ์ใบเสร็จ สกส. แนะนำให้แยกออกเลขที่ใบเสร็จตามเครื่องครับ

(ใบเสร็จพิมพ์เลขที่เอาไว้แล้ว)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD