ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ windows 7 hosxp Datacenter synchronize คลิ๊กแล้วบางเครื่องใช้ได้บางเครื่องใช้ไม่ได้  (อ่าน 3965 ครั้ง)

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
คือผมทำอยู่ 3 เครื่อง บางเครื่องก็ใช้ได้ บางเครื่องใช้ไม่ได้
เครื่องผมตอนแลกก็ใช้ได้ windows 7 ตัวเดี๋ยวกัน ล้างเครื่องลงใหม่
ครั้่งนี้ใช้งานไม่ได้  คลิ๊กเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้น
ขออาจารย์ชี้แนะด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 15:57:28 PM โดย nano »
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ก็ icon กลม ๆ เขียว ๆ ที่อยู่ตรง system tray ไงครับ มี 2 อัน สงสัยกดส่งข้อมูลจาก HOSxP PCU อีกอันหนึ่งใช่ไหมครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ chk

8)  ไปดูใน folder  HOSXP  ที่ส่งได้  หาไฟด์  HOSxPDWSyncAgent  ให้เจอ   8)

8)  แล้ว copy  file  ไปใส่ใน folder  hosxp  เครื่องที่ส่งไม่ได้ขอรับ   8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ bms_som

• Newbie
  • *
  • พนักงานบริษัทบางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
ให้ลองสังเกตุที่ task bar ด้านล่างก่อนค่ะว่ามีสัญลักษณ์ รูปโลกสีเขียวและมีลูกศร ด้วย หรือป่าว ถ้ามีแสดงว่าเปิดอยู่ ให้คลิกขวา เลือก show เพื่อดูสถานการทำงาน

หากทำตามด้านบนแล้วไม่เจอ ค่อยไปเปิดค่ะ ซึ่่งถ้าเปิดไม่ได้อาจจะเกิดจาก antivirus กินไปก็เป็นได้ค่ะ อาจจะต้อง ทำตามที่คุณ chk บอกค่ะ

แนะนำว่าให้เปิดส่งที่เครื่องเดี่ยว เครื่องเดิม ทุกวัน ค่ะ

หากยังมีข้อสงสัย สามารถโทรมาที่ 081-9155148 ส้ม  :D :D ได้ค่ะ

• เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
ผมลองดับเบิ้ลคลิกแล้วครับ....ขึ้นอยู่แต่ก็เป็นตามนี้ครับ
รหัสผิดคือผมอยากส่งของโรงพยาบาล..........ฐานข้อมูล hosxp ผมอยู่ server ip .200  แต่ฐานข้อมูล รพสต.ผมอยู่ server ip.100 ทั่งที่ตอนนี้ผมเข้า hosxp server .200 ทำมัยมันส่ง รหัสอื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 08:15:59 AM โดย nano »
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  

โอ้วได้แล้วครับ....สงสัยมันจำค่า hosxp_pcu เป็น หลัก ผลเลยเปลี่ยนค่า connection hosxp_pcu ไป server hosxp อย่างนี้พอได้ครับ  ก็เลยน่าจะส่ง hosxp โรงพยาบาลได้ อย่างนี้ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ chk

8)  แบบว่ามันยังจำค่าเดิมอยู่อะ  ต้องป้อนมันใหม่เน้อ  อิอิ   8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010