ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบตารางเก็บข้อมูลหน้าจอ ระบบบันทึกข้อมูลอุบัติเหตุ ห้อง ER ครับ  (อ่าน 5469 ครั้ง)

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
เอาที่แบบว่า
- การบาดเจ็บ
- รหัสสาเหตุ 19 กลุ่ม
- ข้อมูลอุบัติเหตุ
หรือว่าเก็บในตารางนี้ eriscode หรือเปล่าครับ แต่ทำไมเลือกมาเป็น  code เลยงง ครับ
หรือไม่ก็ใครมีรายงาน ประมาณนี้บ้างครับ เอาทุกอย่าในหน้าจอนี้เลยครับ คิดเป็นจำนวน ตามเวลาที่กำหนด
 ขอบคุณล่วงหน้าแล้วกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 15:11:18 PM โดย nano »
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ tigerfx

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รพ.เมตตาประชารักษ์(วัดไร่ขิง)
สนธยา  นาคอ่วมค้า  นวก.คอมพิวเตอร์

Main server : HP ML350 4G of RAM
MySQL : 5.1.45
Replicate Slave : IBM x3600 M3 4G of RAM
MySQL : 5.5.17
HOSxP : 54.2.2

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
hospital ครับ
ตารางนี้ รพ.ผมไม่มีอะไรเลยครับ
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ tigerfx

• Jr. Member
  • **
hospital ครับ
ตารางนี้ รพ.ผมไม่มีอะไรเลยครับ
ลองลงบันทึกข้อมูลอุบัติเหตุ แล้วไปดูในตาราง hospital
หากเดิมไม่มีข้อมูลเลยแสดงว่ายังไม่ใช้งานใช่ไหมครับ
รพ.เมตตาประชารักษ์(วัดไร่ขิง)
สนธยา  นาคอ่วมค้า  นวก.คอมพิวเตอร์

Main server : HP ML350 4G of RAM
MySQL : 5.1.45
Replicate Slave : IBM x3600 M3 4G of RAM
MySQL : 5.5.17
HOSxP : 54.2.2

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
ขอบคุณมากๆ ....เลยครับ....ผมก็ดูอยู่ก็นึกในใจตาราง hospital มันเกี่ยวรัยกับ การบันทึกอุบัติเหตุ
ผมกูนึกว่าเป็นตารางเก็บชื่อโรงพยาบาลรัยประมาณนี้เลยมองข้ามไป
ยังไงก็แล้วแต่ต้องขอบคุณอาจารย์มากเลยครับ
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com