ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตารางที่เก็บคนไข้ผิดนัดครับ  (อ่าน 3570 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
สอบถามตารางที่เก็บคนไข้ผิดนัดครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:48:20 AM »
0
สอบถามตารางที่เก็บคนไข้ผิดนัดครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ krathokman

• Respect: +1
Re: สอบถามตารางที่เก็บคนไข้ผิดนัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:46:33 AM »
0
Oapp  แต่ Visit_Vn=Null

ขึ้นระบบใกล้กันเลยครับ  ไปนำกันโลด
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ ploykot

• Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
Re: สอบถามตารางที่เก็บคนไข้ผิดนัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:22:12 AM »
0
มีดค๊ดดึงข้อมูลคนไข้ที่ผิดนัดแบบมีรหัสโรคไหมครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:45:46 AM »
0
มีดค๊ดดึงข้อมูลคนไข้ที่ผิดนัดแบบมีรหัสโรคไหมครับ
มันน่าจะดังตามรหัส Clinic นะ ว่า Clinic อะไรไม่มาบ้าง
แต่ถ้าจะเอา ICD10 มาเอี่ยว ต้องไป Join กับ Vn_stat ก่อน
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:50:43 AM »
0
SELECT oapp.hn, oapp.vstdate, oapp.visit_vn, vn_stat.pdx
FROM oapp INNER JOIN vn_stat ON oapp.vn = vn_stat.vn
WHERE oapp.visit_vn Is Null AND vn_stat.pdx='b24'

ประมาณนี้ ประยุกต์เอานะครับ