ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกจ้างชั่วคราวเงินบำรุงไม่ได้เงินขึ้นตามมติ ครม .เพราะสาเหตุได ใครตอบที่  (อ่าน 11569 ครั้ง)

ออฟไลน์ mitpratum

• Newbie
  • *
  • สารคาม น้ำบ่ต้อง เอิ้กๆ กินจังไดกะบ่เมา
  • Respect: 0
อย่างนี้ พวกทำฐานข้อมูลระดับ รพ.สต.จะมีกำลังใจทำงานต่อไปหรือ พวกมาบ้าง ไม่มาบ้าง แต่เงินเดือนขึ้นเอาๆๆ สมควรแล้วหรือประเทศไทย
เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ประจำ รพ.สต.
ใช้ windows xp คีย์ข้อมูลส่ง สสจ
 hosxp _pcu  ใช้เวอร์ชั่นใหม่ตลอด
my sQL 5.1x
อบรมกับอาจารย์วิชิต สสจ.ร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
มาม่าพร้อม เสื่อพร้อม  8)
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ jackkawave

• Hero Member
  • HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
ผม นวก.คอม  เงินบำรุงเหมือนกันครับ  ไม่ได้ 15000 .-  

เร็วๆนี้ ที่ผ่านมา ที่  กระทรวง สธ.  เยียวยา ผู้ไม่ได้ 15000.-  โดยการเพิ่มเงินเดือนให้ เดือน 700.-  

ส่วนผมได้ ไม่ครบ 700.-  ครับ  ได้ 340.- เอง เพราะว่าฐานเงินเดือนตัน ทำเอาผม งง เลย ทำไม สธ. ให้จ่าย

700.-ครับ

โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
    • Android4Health
ต้องไปดู สัญญาจ้าง ตอนที่คุณเข้ามาทำงานที่นั่นครับ
ในสัญญาระบุไว้อย่างไร จ้างคุณด้วยงบประมาณส่วนไหน
เข้าเกณฑ์ ตามมติ ครม. หรือไม่

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ wizardevill

• Newbie
  • *
ตามระเบียบ ไม่สามารถนำเงินบำุุรุงมาจ่ายเป็นค่าครองชีพได้ครับ  เลยได้แค่ 700

• Newbie
  • *
ผม นวก.คอม  เงินบำรุงเหมือนกันครับ  ไม่ได้ 15000 .-  

เร็วๆนี้ ที่ผ่านมา ที่  กระทรวง สธ.  เยียวยา ผู้ไม่ได้ 15000.-  โดยการเพิ่มเงินเดือนให้ เดือน 700.-  

ส่วนผมได้ ไม่ครบ 700.-  ครับ  ได้ 340.- เอง เพราะว่าฐานเงินเดือนตัน ทำเอาผม งง เลย ทำไม สธ. ให้จ่าย

700.-ครับ

เงินเดือนตัน นี่ สูงสุดเท่าไรหรอครับ อยากรู้

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
อ้างจากคุณ  wizardevill  เงินเดือนตัน นี่ สูงสุดเท่าไรหรอครับ อยากรู้

แต่ก่อน เคยจ้างผม ตามตำแหน่งข้าราชการ (สหวิชาชีพมั้งครับ ตอนนั้น ที่มีประกาศให้พยาบาลวิชาชีพ สตาร์ทแรก 10030.- ผมก็ได้ปรับมาเป็น 10030.- )
ตอนนี้ผมถามฝ่ายบริหาร บอกว่าจ้างตามวุฒิ ครับ  เลยขึ้น 700.- เต็มๆ ไม่ได้ ขึ้นได้แค่ 340 .-
เงินเดือนเลยตันอยู่ ที่ 13300.- ทำงานมา 7 ปี ครับ  แต่ก็ถือว่าโชคดีกว่าหลายๆที่  ยังไงขอให้กำลังใจ
ทุกท่านนะครับ ซักวันคงมีวันของเรา  ผมจะขอเต็มที่กับงานต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 13:07:24 PM โดย jackkawave »
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

• Newbie
  • *
อ้างจากคุณ  wizardevill  เงินเดือนตัน นี่ สูงสุดเท่าไรหรอครับ อยากรู้

แต่ก่อน เคยจ้างผม ตามตำแหน่งข้าราชการ (สหวิชาชีพมั้งครับ ตอนนั้น ที่มีประกาศให้พยาบาลวิชาชีพ สตาร์ทแรก 10030.- ผมก็ได้ปรับมาเป็น 10030.- )
ตอนนี้ผมถามฝ่ายบริหาร บอกว่าจ้างตำแหน่ง ครับ  เลยขึ้น 700.- เต็มๆ ไม่ได้ ขึ้นได้แค่ 340 .-
เงินเดือนเลยตันอยู่ ที่ 13300.- ทำงานมา 7 ปี ครับ  แต่ก็ถือว่าโชคดีกว่าหลายๆที่  ยังไงขอให้กำลังใจ
ทุกท่านนะครับ ซักวันคงมีวันของเรา  ผมจะขอเต็มที่กับงานต่อไปครับ

เข้าใจแล้วครับ :D ฐานเงินเดือนขั้นสูงก็คือเงินเดือนที่ตัน นั่นเอง น่าจะเพิ่มเพดานให้อีกซักหน่อยนะครับ ตันแค่ 13300 ค่าครองชีพสูงขึ้นทุกวัน แต่เงินเดือนไม่ขึ้น 

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ pattapong007

• Newbie
  • *
ทางโรงพยาบาลผม ก็ไม่ได้ 15000เหมือนกันครับ ได้แต่ 700 บาท 

ออฟไลน์ mitpratum

• Newbie
  • *
  • สารคาม น้ำบ่ต้อง เอิ้กๆ กินจังไดกะบ่เมา
ผมลูกจ้างคีย์ข้อมูลปีแรก ปี 53 เขาจ้าง วันหละ 160 ปีต่อปี  ปี 54 จ้างแบบจ้างเหมา วันหละ 240 ตามวันทำงาน ไม่รู้จะเขาเกณ หรือเปล้า
เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ประจำ รพ.สต.
ใช้ windows xp คีย์ข้อมูลส่ง สสจ
 hosxp _pcu  ใช้เวอร์ชั่นใหม่ตลอด
my sQL 5.1x
อบรมกับอาจารย์วิชิต สสจ.ร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

เป็นกำลังใจให้ลูกจ้างชั่วคราวครับ  ^_^
ค่าครองชีพเพิ่มขึ้น  รายได้ก็ไม่ได้เพิ่มจากเดิมเท่าไหร่
แต่ถ้าใครอยู่ใกล้ๆ  บ้านน่าจะสัมผัสได้ถึงความสุขครับ

ผมลาออกมาปีกว่าแล้ว  เรียนด้วย  ทำงานด้วย  รายได้มากขึ้น  งานมากขึ้น    เหนื่อยเหมือนกันครับ
ตอนนี้อยากกลับไปอยู่บ้านมาก  555+

I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
เป็นกำลังใจให้ลูกจ้างชั่วคราวครับ  ^_^
ค่าครองชีพเพิ่มขึ้น  รายได้ก็ไม่ได้เพิ่มจากเดิมเท่าไหร่
แต่ถ้าใครอยู่ใกล้ๆ  บ้านน่าจะสัมผัสได้ถึงความสุขครับ

ผมลาออกมาปีกว่าแล้ว  เรียนด้วย  ทำงานด้วย  รายได้มากขึ้น  งานมากขึ้น    เหนื่อยเหมือนกันครับ
ตอนนี้อยากกลับไปอยู่บ้านมาก  555+

อยู่แบบพอเพียงครับ แต่ไอ้เด็กน้อยตาดำๆอยู่บ้าน เข้า 7/11ที่ 1-2ร้อยบาท...วันหยุดขอไปเที่ยวในเมือง ข้าวจานละ35*4*3*30=12,600฿
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ดีนะผมเป็นสูตรนี้  35*2*3*30=6,300฿ ถึงจะพอเพียง  ;D
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ nano

• น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
โรงบาลผมไม่ได้ทั่ง 15000 ทั่ง 700 ครับ....ทำทุกอย่างเอาแบบหน้าที่ไอทีไม่ค่อยได้ทำ ติดกล้อง ตัดต่อวีดีโอ
อ๊อกเหล็ก ขึ้นเสาไฟฟ้า 5555555..........จะบอกว่าผมเริ่มเหนื่อยเหมือนกันแหล่ะ
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ Da Lamp

• Jr. Member
  • **
    • www.nayoonghospital.com
โรงบาลผมไม่ได้ทั่ง 15000 ทั่ง 700 ครับ....ทำทุกอย่างเอาแบบหน้าที่ไอทีไม่ค่อยได้ทำ ติดกล้อง ตัดต่อวีดีโอ
อ๊อกเหล็ก ขึ้นเสาไฟฟ้า 5555555..........จะบอกว่าผมเริ่มเหนื่อยเหมือนกันแหล่ะ

โรงพยาบาลเล็กๆ นี่ Admin ทำทุกอย่างครับ

อย่างผมเคยปีนเสาไฟฟ้า ไปติดตั้ง Access point

เกือบเอาชีวิตไม่รอด 555 +++

(ผมได้ 700 ครับ ทำงานเข้าปีที่ 4 แล้ว)
โรงพยาบาลนายูง จ.อุดรธานี (ขนาด  30  เตียง) 
ได้รับความช่วยเหลือจาก คุณไสว พงศธร(รพ.หนองหาน)
คุณหน่อย(รพ.บ้านดุง),คุณเต้(รพ.สังคม)
ในการขึ้นระบบเมื่อ เดือนตุลาคม 2552
Master Server  IBM X3400 M2
RAM 4 GB. HardDisk 500 Gb OS : CentOS 5.1
เวอร์ชั่นปัจจุบัน V.3.56.x.xx
www.nayoonghospital.com

ออฟไลน์ fast2525

• รพ.สว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี
  • Respect: +1
สู้กันต่อไปนะคะ ดีกว่าตกงานอ่ะคะ คิดบวก อิอิ
โรงพยาบาลสว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี
รพ.ชุมชน ขนาด 30 เตียง

ออฟไลน์ supat_nkh1

• Respect: +1
    • www.nkhos.net
ไม่ต้องเสียใจครับ ผมทำงานมา 6 ปี แล้ว แต่ยังได้แค่ 10090 ครับ ทำทุกอย่างเหมือนกัน ทำงานนอกเวลา ก็เป็นจิต อาสา 555  น้องแจ็คยังได้มากกว่าผม ตั้ง 3000 กว่าครับ