ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหา SEQ Field ของ แฟ้ม SURVEIL หาได้จากที่ไหนครับ  (อ่าน 6201 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ตอนนี้กำลังลงลึกไปในการตรวจสอบข้อมูลโรคระบาดครับ เลยทำ Query ดูข้อมูลขึ้นมาชุดหนึ่งครับ สำหรับ Fields อื่น ๆ ได้ครบหมดแล้วครับ

ขาด SEQ Field ครับ ท่านใดทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ  :'(

ขอบคุณครับ  :)
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
ถ้าเป็น SEQ เหมือที่ส่งออก 18 แฟ้มก็ตารางนี้ครับ
select * from ovst_seq
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

• ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
ถ้าเป็น SEQ เหมือที่ส่งออก 18 แฟ้มก็ตารางนี้ครับ
select * from ovst_seq

Bingo! ขอบคุณครับ งมงาย (ชอบ BODY SLAM อยู่แล้วครับ) มา 2 วันหล่ะครับ

สำเร็จซะทีครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ Multithreading

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
ทำสำเร็จแล้ว  ก็เอา  Query  มาแชร์กันครับ
เผื่อ รพ. อื่นๆ  จะเอาไปเป็นแนวทางบ้าง

;D  ;D  ;D  ;D

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ทำสำเร็จแล้ว  ก็เอา  Query  มาแชร์กันครับ
เผื่อ รพ. อื่นๆ  จะเอาไปเป็นแนวทางบ้าง

;D  ;D  ;D  ;D

ถึงขั้นข่มขู่กันโชกกันอย่างนั้นเชียว  :-X

จัดไปครับ  ;D
Mashimaro