ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำงานแผนไทย  (อ่าน 2933 ครั้ง)

ออฟไลน์ titapa

• Full Member
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำงานแผนไทย
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:28:23 AM »
0
           อยากทราบวิธีการลบรายการผู้ป่วยที่ลงซ้ำ ในงานแพทย์แผนไทย
ปัจจุบันใช้ v.3.55.2.10
                                       ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.พระนารายณ์มหาราช

ออฟไลน์ realaerm

• Full Member
  • Aerm
  • Respect: +1
Re: ขอคำแนะนำงานแผนไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:41:08 AM »
0
           อยากทราบวิธีการลบรายการผู้ป่วยที่ลงซ้ำ ในงานแพทย์แผนไทย
ปัจจุบันใช้ v.3.55.2.10
                                       ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ต้องไปลบในหน้าจอห้องแพทย์แผนไทยครับ

ที่ปุ่มลบ Queue

แต่เวลาลบแล้วมันจะลบออกทั้งวันนะครับ แล้วต้องสั่งใหม่
---------------------------------------------------------
Mr. Sitichart  Wongyuttanapong
Inventory  Team
---------------------------------------------------------
Bangkok  Medical  Software  Co,.Ltd

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ขอคำแนะนำงานแผนไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:07:17 AM »
0
ต้องไปลบในหน้าจอห้องแพทย์แผนไทยครับ

ที่ปุ่มลบ Queue

แต่เวลาลบแล้วมันจะลบออกทั้งวันนะครับ แล้วต้องสั่งใหม่
ปุ่มนี้มันลบได้จริงเหรอ....
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)