ผู้เขียน หัวข้อ: HOSxP 3.55.7.3 ออกแล้ว  (อ่าน 30344 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: HOSxP 3.55.7.3 ออกแล้ว
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:14:34 AM »
0
ปล.  แฟ้ม SURVIEL นะครับ
ถ้าส่งทันเวลาภายใน 7 วัน นับจากมารับบริการ = 1 point
หรือหลังจากนั้นก็ภายใน 60 วัน แต่ได้แค่ 0.5 Point นะครับ พี่น้องเ้ยยยย

ในความจริง  แฟ้มทางระบาดวิทยา มี record มากไหมครับ ในช่วง 7 วัน  สำหรับที่องค์กร ก็ทุก 2-3 วัน Approve ที  ก็ยังไม่เยอะมาก ที่เหลือไม่ผ่านเกณฑ์ระบาดวิทยา ไม่ได้ยึดจาก OVSTDIAG ครับ เพราะบางทีให้รหัสเข้าช่วงกลุ่มโรค  แต่พอสอบสวน ไม่น่าจะใช่....แล้ว รพ.สต. อาจมีน้อยมากหรือไม่มีเลยในช่วงทุก 7 วัน  ถ้าทั้งประเทศ ส่งแบบเดือนละครั้งเหมือนกันหมด  สุดท้ายปลายปิดในเขต ก็คงมีแต้มในแฟ้มนี้ไม่ต่างกัน  ถ้าทำ คงต้องเหมือนกันทั้งเขต จะได้มีโหลดข้อมูลพอ ๆ กัน เพราะเกณฑ์และเม็ดเงิน บริหารภายใน สปสช.เขต หรือว่า.... ??? ??? ???  มุมมองอื่นๆ  ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ waradmin01

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:24:21 AM »
0
ปกติ รพ.เล็กๆอย่างที่ผมอยู่ก็ สัปดาห์ละประมาณ 100 record ครับ อันนี้ Cleen ข้อมูลแล้ว ถ้า รพ.ใหญ่ๆ ก็น่าจะมากกว่านี้ ข้อสังเกตุ สำหรับ รพ.สต. แล้วแต่คนทำงานครับ บางแห่งให้พยาบาลทำ รง.506 ส่งมาให้ทุกๆ สัปดาห์ สัปดาห์ละประมาณ 10 case อันนี้รับผิดชอบแค่ 2 หมู่บ้านนะครับ แต่หลังจากนั้น นวก.สาธารณสุขทำ เดือนละไม่ถึง 2 ฉบับครับ ทำให้ข้อมูล ใน โปรแกรม R506 มีความเคลื่อนไหวน้อย ทางส่วนกลางจึงน่าจะอยากได้จาก 21 แฟ้มที่พวกเราทำแทนกระมังครับ เพื่อวิเคราะห์ข้อมูล(หรือขยะไม่รู้นะ)ระดับประเทศ ต่อไป
อิอิอิ
Mr.Apichart Butsoongnoen เจ้าพนักงานสาธารณะ...(สุขชำนาญงาน)General  รับงาน ดูแลระบบรอ... ต.ค.53
Waritchaphum Hospital ,Sakolnakhon
Server :N/A OS:CentOS V N/A Hosxp: V3.54.12.20 RAM : N/A คนเก่าลงไว้ไม่ได้อัพใหม่เลยยังไม่รู้
ขึ้นระบบ โดย ทีมงาน BMS ต.ค.49

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 16:20:19 PM »
0
ปกติ รพ.เล็กๆอย่างที่ผมอยู่ก็ สัปดาห์ละประมาณ 100 record ครับ อันนี้ Cleen ข้อมูลแล้ว ถ้า รพ.ใหญ่ๆ ก็น่าจะมากกว่านี้ ข้อสังเกตุ สำหรับ รพ.สต. แล้วแต่คนทำงานครับ บางแห่งให้พยาบาลทำ รง.506 ส่งมาให้ทุกๆ สัปดาห์ สัปดาห์ละประมาณ 10 case อันนี้รับผิดชอบแค่ 2 หมู่บ้านนะครับ แต่หลังจากนั้น นวก.สาธารณสุขทำ เดือนละไม่ถึง 2 ฉบับครับ ทำให้ข้อมูล ใน โปรแกรม R506 มีความเคลื่อนไหวน้อย ทางส่วนกลางจึงน่าจะอยากได้จาก 21 แฟ้มที่พวกเราทำแทนกระมังครับ เพื่อวิเคราะห์ข้อมูล(หรือขยะไม่รู้นะ)ระดับประเทศ ต่อไป
อิอิอิ

ถ้าต้องการความทันเวลา  คงต้อง วันต่อวัน Auto Sync ครับ..รอคนส่ง Manual ทุก 7 วัน คงไม่สะดวกจริง
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x