ผู้เขียน หัวข้อ: คัดกรองข้อมูลตรวจเท้าในคนไข้เบาหวานของคลีนิก หายครับ???  (อ่าน 3020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• Hero Member
  • IT NeverDie
  • Respect: 0
พอดี พี่พยาบาลมาแจ้งว่าข้อมูลที่ได้ทำการบันทึกในรายที่ตรวจเท้าไปนั้น บันทึกแล้วขึ้น debug ครับ
select * from  clinicmember_cormobidity_foot_screen where clinicmember_cormobidity_screen_id = 1000
กลับไปดูตามคำสั่ง ในส่วน clinicmember_cormobidity_screen_id = 1000 ยังไม่ถึง 1000 เลยครับ แค่ 400 กว่า และก็บันทึกแล้วกลับไปดูข้อมูลว่างป่าว

ไม่ทราบว่าที่อื่นเป็นบ้างไหมครับ ในการคัดกรองภาวะแทรกซ้อนในผู้ป่วยเบาหวาน
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
นำค่า max ในตารางคัดกรอง ภาวะแทรกซ้อน ดังกล่าว  มาใส่ที่ ตาราง serial ครับ

select * from serial    where name = "clinicmember_cormobidity_screen_id"

แล้วกดปุ่ม update ตาราง Serial  1 ครั้ง    ปิดหน้าจอแล้วทดลองบันทึกคัดกรองภาวะแทรกซ้อนใหม่ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x