ผู้เขียน หัวข้อ: คำสั่งเพิ่มpatientไปยังperson  (อ่าน 4871 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
คำสั่งเพิ่มpatientไปยังperson
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:03:42 AM »
0
 :) รบกวนด้วยครับ  ต้องการได้คำสั่ง เพื่อเพิ่มผู้ป่วย patient ที่ยังไม่มีในตาราง person โดยตรวจสอบจากเลขบัตรปชช.ครับ  กรณีคนที่ไม่มีในชื่ออยู่ใน person ให้นำเข้านอกเขตอ่ะครับ  รบกวนด้วยครับ
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: คำสั่งเพิ่มpatientไปยังperson
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:19:40 AM »
0
หาได้จากหมวดกระทู้   ADDON   ครับ  มี Super Program  ชื่อ  P2P Final ของ เทพเจมส์แห่งนครศรีธรรมราชครับ...นำเข้าเฉพาะรายที่มีเลขประชาชนและไม่มีใน person ไปยังหมู่ 0
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
Re: คำสั่งเพิ่มpatientไปยังperson
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:04:40 AM »
0
หาได้จากหมวดกระทู้   ADDON   ครับ  มี Super Program  ชื่อ  P2P Final ของ เทพเจมส์แห่งนครศรีธรรมราชครับ...นำเข้าเฉพาะรายที่มีเลขประชาชนและไม่มีใน person ไปยังหมู่ 0

;D ;D ;D  นำเข้าตามที่อยู่ครับ  ถ้าอยู่หมู่บ้านในเขตก็เข้าในเขต   นอกจากนั้นก็หมู่บ้าน 0