ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าที่ไหนเลิกใช้ OPD CARD แล้วผ่าน HA แล้วบ้างครับรบกวนขอความคิดเห็นครับ  (อ่าน 8103 ครั้ง)

ออฟไลน์ nu_nic

• Newbie
  • *
  • กำลังใจในแววตา..ที่มาแห่งความสำเร็จ
  • Respect: 0
คือรพ.กำลังทำ HA เลยอยากสอบถามความคิดเห็นท่านอ.ทุกท่านว่าต้องมี OPD CARD รึเปล่าครับ ถ้าไม่มีจะผ่านการตรวจรีเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ
Nikom Thongmuang จนท.ระบบงานคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลหนองไผ่ เพชรบูรณ์ 

Server.
Master: IBM System X3200 M2 Cpu. Intel Xenon HDD. 76*2  G  Ram. 3 G MySQL 5.1.28
Slave: IBM System X3200  Cpu. Intel Xenon HDD. 76*2 G  Ram. 3 G  MySQL 5.1.28
Client: WinXP sp.3 Ram 1 G
HosXP 3.53.10.29
Update 3.53.12.8

ขึ้นระบบ 26 ธันวาคม 2551 เวลา 00.01 น. By admin
ขอบคุณท่าน อ.Nuttavut สำหรับที่ปรึกษา ทุกๆ เรื่อง
ขอบคุณ อ.ชัยพร และ BMS ที่สรรค์สร้างโปรแกรม HOSxP
และ อ.ทุกท่านในชุมชน Hosxp

ออฟไลน์ u10908

• Full Member
    • http://nonghonghospital.com/
รพ.  ไม่ได้ใช้OPD Card  มา9ปีแล้วค่ะ   เน้นเรื่องความปลอดภัยของข้อมูล การเข้าถึง การบันทึกให้สมบูรณ์  Audit เวชระเบียนผู้ป่วยนอก โดยเฉพาะกลุ่มโรคเรื้อรัง  ผลออกมาก็ดี     ประมาณนี้ค่ะ
ขึ้นระบบ มีนาคม 2552 โดยทีม BMS
-----------------------------------------------------
สมิตรา  สงวนเชื้อ
ตำแหน่ง จพ.สถิติ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
รพ.  ไม่ได้ใช้OPD Card  มา9ปีแล้วค่ะ   เน้นเรื่องความปลอดภัยของข้อมูล การเข้าถึง การบันทึกให้สมบูรณ์  Audit เวชระเบียนผู้ป่วยนอก โดยเฉพาะกลุ่มโรคเรื้อรัง  ผลออกมาก็ดี     ประมาณนี้ค่ะ

แสดงว่า  Paperless ตั้งแต่ก่อนใช้ HOSxP
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ u10908

• Full Member
    • http://nonghonghospital.com/
ก่อนหน้าที่จะใช้ HosxP  รพ. เราใช้ Mitnet  ของอาจารย์สุมิตร ค่ะ 
ขึ้นระบบ มีนาคม 2552 โดยทีม BMS
-----------------------------------------------------
สมิตรา  สงวนเชื้อ
ตำแหน่ง จพ.สถิติ

ออฟไลน์ แจ๊คเดอะริปเปอร์

• Jr. Member
  • **
    • Green Channel Chakkarhat Hospital
ผมก็ยกเลิก OPD CARD มาแล้ว 7 ปีครับ ผ่าน RE-Ac แล้วครับ
นวก.คอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่ว) รพ.จักราช 60เตียง อ.จักราช
จ.นครราชสีมา
1.Server CenOS5 Master HP Proliant DL380G7 HDD SAS 300*3 RAM6GB
2.Server CenOS5  Slave HP Proliant DL120 G6 HDD SAS 300*2 RAM 4 GB
 ขึ้นระบบ 29 มีนาคม 2554 โดยน้องซุน BMS
ผมไม่เก่งแต่ผมชอบเกาะ(เกาะติดอ่านในบอร์ด)

ออฟไลน์ nu_nic

• Newbie
  • *
  • กำลังใจในแววตา..ที่มาแห่งความสำเร็จ
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
Nikom Thongmuang จนท.ระบบงานคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลหนองไผ่ เพชรบูรณ์ 

Server.
Master: IBM System X3200 M2 Cpu. Intel Xenon HDD. 76*2  G  Ram. 3 G MySQL 5.1.28
Slave: IBM System X3200  Cpu. Intel Xenon HDD. 76*2 G  Ram. 3 G  MySQL 5.1.28
Client: WinXP sp.3 Ram 1 G
HosXP 3.53.10.29
Update 3.53.12.8

ขึ้นระบบ 26 ธันวาคม 2551 เวลา 00.01 น. By admin
ขอบคุณท่าน อ.Nuttavut สำหรับที่ปรึกษา ทุกๆ เรื่อง
ขอบคุณ อ.ชัยพร และ BMS ที่สรรค์สร้างโปรแกรม HOSxP
และ อ.ทุกท่านในชุมชน Hosxp

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
พอจะมีขั้นตอนหรือ flow หรือต้องมีใบสื่อสารระหว่างแผนกหรือเปล่าครับ
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• IT NeverDie
ขอด้วยคนครับ พอดีตอนนี้กำลังจะเลิกใช้ครับ แต่ยังไม่มี flow ระบบว่าควรจะเริ่มยังไงก่อน
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

ออฟไลน์ aom

• Newbie
  • *
ขอด้วยคนนะค่ะเพราะกำลังจะเริ่มทำเหมือนกัน
รัตนาภรณ์  นาแพร่
ลูกจ้างชั่วคราวโรงพยาบาล
ขึ้้นระบบเมืือวันที่ 11 มกราคม 2551
โดย BMS

ออฟไลน์ bbbas

• ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
ขอด้วยคนครับ ท่าน ผอ. จะให้ยกเลิกการใช้ OPD CARD เหมือนกัน
Master: IBM X3200 M3 Xeon 2.6 Ram 6 G
        HDD 1.5 TB Raid 5 OS : CenOS 6.4 (Final)
Slave : HP Proliant ML150G2 Xeon 3.0 Ram 2 G  
         SCSI HDD 64.35 G Raid 5 OS : CentOS 5.3 
Software :ขึ้นระบบวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 (รับงานต่อ พ.ย. 53 )
               ที่ปรึกษา :อ.SrwooD ADmin รพ.โพธิ์ทอง
 และขอขอบคุณมิตรภาพดี ๆในบอร์ดแห่งนี้กับความช่วยเหลือแบ่งปันครับ.......

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
    • www.lkbh.go.th
ของผมยังไม่ยกเลิกครับมีไว้กันเหนียวครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ