ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามอาจารย์ทุกท่านครับ ว่าจะทราบอย่างไรว่าใครเป็นคนรับใบแล็ป  (อ่าน 2202 ครั้ง)

ออฟไลน์ xycop

• Full Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลบ้านโป่ง
เรียนถามอาจารย์ทุกท่านครับ ว่าจะทราบอย่างไรว่าใครเป็นคนรับใบแล็ป และเก็บไว้ใน Table ไหนครับ
ธันยา สุระคำแหง ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี
e-mail  xycop@hotmail.com       Mobile  08-1540-0022

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
lab_entry_log ล่ะครับ..

เท่าที่ลองติดตามดู หาได้จาก  replicate_log  แต่ระบบเก็บไว้แค่ค่า computer_name ครับ ในคอลัมน์ client และต้องผูก event_id  เป็นตัวเชื่อไปยัง sql like lab_head ครับ..เพราะเก็บวันที่ เวลา เครื่องคอมพ์และlab_order_number มีการกดบันทึกรับใบ lab แต่ไม่เก็บชื่อ login จนทที่กดรับใบ lab  ..ไม่เก็บชื่อคนรับ..แม้แต่ใน ksklog ก็ไม่เก็บชื่อคนกดรับใบ lab ครับ  แต่เก็บค่าชื่อ.....เครื่องคอมพ์ ครับ..

ยกเว้น เราจะให้เจ้าตัวลงชื่อตรงช่อง Note ครับ ของ order_note
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 10:37:56 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
 ;D  แต่ที่ผ่านมาที่มีปัญหา  คือ  บางเครื่องมิได้ตั้งชื่อนะขอรับ   ;D

;D  เลยต้องใช้กระแสจิต  พินิจพิเคราะห์ ว่าเป็นเครื่องใครนะขอรับ  ;D

8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010