ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือคับ ในใบเสร็จรับเงินต้องการให้โชว์ รหัสต่างๆที่ได้ทำ ต้องเพิ่มคำสั่งอะไรบ้างคับ  (อ่าน 4985 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eak_FortWC

• Newbie
  • *
  • เจ้าหน้าที่ IT มือใหม่คับ
  • Respect: 0
select * from tempreport
where reportname="RCPT-0290-0930"  and
id="ID-{BD3AB1AE-8F91-4F05-A67F-867D2A005AF3}"
order by num 

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

• Newbie
  • *
รหัสยา รหัสการทำหัตถการและวิสัญญี คับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
select * from tempreport
where reportname="RCPT-0290-0930"  and
id="ID-{BD3AB1AE-8F91-4F05-A67F-867D2A005AF3}"
order by num 
รหัสตามกรมบัญชีกลางหรือเปล่า

ปล.แนะนำตัวด้วยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• Newbie
  • *
คับใช่คับ คือ Report ของใบเสร็จรับเงินที่มีอยู่ไม่แสดงรหัสยา และรหัสทำหัตถการ ที่ผู้ป่วยได้รับบริการมาเลยคับ
เลยจะเพิ่มให้แสดงขึ้นเพื่อผู้ที่มารับบริการนำไปเบิกคับ

กระผม  เอก ตำแหน่ง IT รพ.ค่ายวชิรปราการ อ.เมือง จ.ตาก คับ

ออฟไลน์ kkko

• Full Member
ลองเอาไปเลือกปรับใช้ดูครับของ อ.ขวด
แต่ใบเสร็จถ้าจะให้สมบูรณ์ต้องไป set ข้อมูลพื้นฐานอีกมากมายครับ 
ถ้าใช้ใบเสร็จเดิมแต่พิมพ์หนังสือแนบก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ
กลุ่มงานรังสีวิทยา โรงพยาบาลสามโก้ จ.อ่างทอง HOSxP 3.62.2.19

• Newbie
  • *