ผู้เขียน หัวข้อ: Ho xp สามารถตั้งค่าให้ Log Out ในช่วงเวลาที่ไม่ได้ใช้ ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5650 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipiam

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
คือ เวลาที่ไมไ่ด้ใช้โปรแกรม เช่นตอน 12.00 กับเวลา 16.30 ให้โปรแกรม Log Out อัตโนมัติ ได้ไหมครับ
ร.พ.ค่ายรามราชนิเวศน์ จ.เพชรบุรี
เริ่ม-เข้าทำงาน --- 24 ก.พ. 2555
Social Network ---http://www.facebook.com/ipiam_max
E-Mail --- ipiam_max@hotmail.com

ออฟไลน์ Knott

• Hero Member
ตั้งค่าเป็น นาทีหลังจากที่ไม่ได้ใช้งานครับ เช่น 5 นาที หากไม่ได้ใช้งานให้ log out ครับ
ตั้งค่าที่ system setting ครับ ตรงรายการ Auto logout ใช้ checked ที่ check box ส่วนเวลาที่ Auto logout timeout ครับ หน่วยเป็นนาทีครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ ipiam

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็น Auto logout  เวบาเท่าไหร่โปรแกรมจะ Auto logout ให้
ร.พ.ค่ายรามราชนิเวศน์ จ.เพชรบุรี
เริ่ม-เข้าทำงาน --- 24 ก.พ. 2555
Social Network ---http://www.facebook.com/ipiam_max
E-Mail --- ipiam_max@hotmail.com

ออฟไลน์ Knott

หน่วยเป็นนาทีครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
ตั้งค่าเป็น นาทีหลังจากที่ไม่ได้ใช้งานครับ เช่น 5 นาที หากไม่ได้ใช้งานให้ log out ครับ
ตั้งค่าที่ system setting ครับ ตรงรายการ Auto logout ใช้ checked ที่ check box ส่วนเวลาที่ Auto logout timeout ครับ หน่วยเป็นนาทีครับ
ตามนั้นเลยครับ

ปล. โปรแกรม HOSxP ครับ  ไม่ใช่ Ho xp
 ;D ;D ;D

กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
 ;D  อะ....ทำการ shutdown  น่าจะดีกว่านะขอรับ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
ถ้าเป็น Auto logout  เวบาเท่าไหร่โปรแกรมจะ Auto logout ให้

หลังจากที่ไม่มีการขยับ mouse ตามเวลาที่ตั้งไว้ใน system settings ครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007