ผู้เขียน หัวข้อ: รายการค่ารักษาที่เป็น TRX ผู้ป่วยใน มี รพ.ไหน ยังหายอยู่บ้าง  (อ่าน 8607 ครั้ง)

ออฟไลน์ leonet

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
รพ. ไหน ยังพบปัญหา รายการค่ารักษาที่เป็น TRX ผู้ป่วยใน หายอยู่บ้าง (รายการที่เกิดก่อน admit เป็นของผู้ป่วยนอก) 
ทำ Confrim Clearing Finance แล้วก็ยังหายอยู่ครับ ไม่ทราบว่า รพ. ไหน ยังเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ทำตาม Concept ของอาจารย์ แล้วข้อมูล TRX ก็ยังหายเหมือนกัน  เฝ้าระวังดูตลอด แต่ก็ยังพลาด หาย ไม่ทราบสาเหตุ
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ sukkla_01

• Jr. Member
  • **
โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ พนักงานราชการ

ออฟไลน์ Man Of Romance

• ไหว...ว้าเหว่
  • Respect: +2
ของ รพ.ที่ผมทำงานอยู่ ยังไม่หาย ซ้ำ 2 นะ แต่ทำไมใน ไฟล์ opitemrece_trx ไม่มี ข้อมูลซัก record เดียว
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ของ รพ.ที่ผมทำงานอยู่ ยังไม่หาย ซ้ำ 2 นะ แต่ทำไมใน ไฟล์ opitemrece_trx ไม่มี ข้อมูลซัก record เดียว

ตั้งค่าใน System Setting  Mirror Copy Trx ยังครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Man Of Romance

• ไหว...ว้าเหว่
ยังไม่ได้ตั้งครับ เคยถามทีมงาน BMS เขาบอกว่าไม่ต้องตั้ง งั้นถาม อ.เกือ ละกันครับว่า ตารางนี้นำข้อมูลไปใช้อะไรครับ ถ้าเราปล่อยว่าง ๆ ไว้เป็นไรไหม
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

ยังไม่ได้ตั้งครับ เคยถามทีมงาน BMS เขาบอกว่าไม่ต้องตั้ง งั้นถาม อ.เกือ ละกันครับว่า ตารางนี้นำข้อมูลไปใช้อะไรครับ ถ้าเราปล่อยว่าง ๆ ไว้เป็นไรไหม

ก็ถุ้าระบบพลาด ยังสามารถ นำรายการจาก opitemrece_trx มาใช้ใน an ที่มูลค่าหายไปในอากาศได้ครับ..(กรณีระบบมีความคลาดเคลื่อน หรือ บุคลากรคลาดเคลือนซะเอง)  สรุปว่า มีย่อมดีกว่าไม่มีครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
ที่โรงพยาบาลผมหายเกลี้ยงเลยครับ ต้องใช้วิธีดึงกลับมาใช้ใหม่   ใช้ clearing confirm แล้วน่ะครับแต่ก็ยังหายอยู่
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ พนักงานราชการ

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Respect: 0
หายเหมือนกันครับ  แต่จะหาย  ในรายที่ admit จาก ER  แถมรายการที่แพงๆ  เช่น  CT-Scan   /  Streptokinase

หายประจำ   แต่ก็ตั้งค่าตาม อ.เกื้อ  แนะนำ   Mirror Copy Trx   หายก็นำกลับมาได้  แต่ก็ไม่อยากให้มันหาย  ครับ

ปัจจุบัน ใช้  3.55.1.12

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:10:41 AM โดย มดตานอย ครับ.. »

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
รายการหายหมดหรือมีหลักฐานหลงเหลืออยู่อีก 1 อันครับ
หายเหมือนกันครับ  แต่จะหาย  ในรายที่ admit จาก ER  แถมรายการที่แพงๆ  เช่น  CT-Scan   /  Streptokinase

หายประจำ   แต่ก็ตั้งค่าตาม อ.เกื้อ  แนะนำ   Mirror Copy Trx   หายก็นำกลับมาได้  แต่ก็ไม่อยากให้มันหาย  ครับ

ปัจจุบัน ใช้  3.55.1.12

โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

• **
รายการในตาราง opitemrece ที่เป็นค่า trx หายหมดครับ แต่ในตาราง opitemrece_trx ยังมีอยู่ครับ

รายการในตาราง opitemrece ที่เป็นค่า trx หายหมดครับ แต่ในตาราง opitemrece_trx ยังมีอยู่ครับ

นำมา append เป็นราย an หรือ ปลดล๊อกใบสั่งงยา Trx ใน Medication Profile เพื่อคลิ๊กขวานำรายการ Trx กลับมาใช้ได้ครับ...ลองทำดู

• **
ตอนนี้ได้ทำ script เพื่อดึงข้อมูล trx ที่หายตามวันที่ ที่เราต้องการอยู่ครับ
ถ้านั่งดึงทีละคนไม่ไหว เยอะมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:02:22 AM โดย sukkla_01 »

ออฟไลน์ kkko

• Full Member
  • Respect: 0
ของผมก็เป็นแต่
1.ทำตามแบบที่อ.เกื้อแนะนำ ok ใช้ได้ เพราะตอนนี้ก็ใช้วิธีทั้ง 2 อยู่
2.ลองใช้ script ของ คุณ sukkla_01 ตอนทดลองใน standalone ใช้ได้ แต่พอใช้กับ server จริงข้อมูลมันไม่ยอมกลับมา script มันก็รันปกติแต่ข้อมูลก็ไม่ยอมมา
3.ใครช่วยตอบหน่อยได้ไหมครับว่าทำไมมันหายไป เพราะมันหายไปหมดเลยคนไข้เก่าๆด้วย ปวดหัวจัง เพราะ human or software
กลุ่มงานรังสีวิทยา โรงพยาบาลสามโก้ จ.อ่างทอง HOSxP 3.62.2.19

1.ทำตามแบบที่อ.เกื้อแนะนำ ok ใช้ได้ เพราะตอนนี้ก็ใช้วิธีทั้ง 2 อยู่
2.ลองใช้ script ของ คุณ sukkla_01 ตอนทดลองใน standalone ใช้ได้ แต่พอใช้กับ server จริงข้อมูลมันไม่ยอมกลับมา script มันก็รันปกติแต่ข้อมูลก็ไม่ยอมมา
3.ใครช่วยตอบหน่อยได้ไหมครับว่าทำไมมันหายไป เพราะมันหายไปหมดเลยคนไข้เก่าๆด้วย ปวดหัวจัง เพราะ human or software

(ส่วนตัว)...ผมนิยม FULL Resync vn+an บ้างก็ดีนะครับ เวลามีการแก้ไขข้อมูลบริการเกิดขึ้น....หรือ ีUpgrade Structure ครับ...

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
เข้าที่เมนูไหนครับ

(ส่วนตัว)...ผมนิยม FULL Resync vn+an บ้างก็ดีนะครับ เวลามีการแก้ไขข้อมูลบริการเกิดขึ้น....หรือ ีUpgrade Structure ครับ...
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

เข้าได้หลายทางมากๆครับ เช่น

ออฟไลน์ leonet

• โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
ฝากที่ประชุมใหญ่ ช่วยดันด้วยนะครับ
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ usa0823

• Respect: +9
ของผมไปที่ income adjust
แล้วก็ปิดยอดการเงิน
เมื่อผู้ป่วย D/C  ;D
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560