ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกตารางที่เก็บข้อมูลใบสั่งยา ของคนไข้ใน และ คนไข้นอก หน่อยครับ  (อ่าน 15538 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ตอนนี้ผมกำลังดึงข้อมูลใบสั่งยา เพื่อนำมาเป็นข้อมูล P4P ให้กับเภสัชกร ครับ

เงื่อนไขของการดึงข้อมูลคือ

1. ดึงข้อมูลจำนวนใบสั่งยาผู้ป่วยใน นอกเวลา และ ในเวลา ของแต่ละเภสัชกร

2. ดึงข้อมูลจำนวนใบสั่งยาผู้ป่วยนอก นอกเวลา และ ในเวลา ของแต่ละเภสัชกร

ผู้ใดมีคำแนะนำเกี่ยวกับตาราง ช่วยแนะนำด้วยครับ จะยิ่งดี ผู้ใดมี Query ตัวนี้แบ่งปันผมด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
ตาราง opitemrece   ลองเข้าไปดูนะค่ะ เพราะตารางนี้เป็นตารางเก็บค่าใช้จ่าย
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ตอนนี้ผมกำลังดึงข้อมูลใบสั่งยา เพื่อนำมาเป็นข้อมูล P4P ให้กับเภสัชกร ครับ

1. ดึงข้อมูลจำนวนใบสั่งยาผู้ป่วยใน นอกเวลา และ ในเวลา ของแต่ละเภสัชกร

2. ดึงข้อมูลจำนวนใบสั่งยาผู้ป่วยนอก นอกเวลา และ ในเวลา ของแต่ละเภสัชกร

ผู้ใดมีคำแนะนำเกี่ยวกับตาราง ช่วยแนะนำด้วยครับ จะยิ่งดี ผู้ใดมี Query ตัวนี้แบ่งปันผมด้วยครับ

ลองศึกษาจาก http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=15017.0
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ neeo

• Newbie
  • *
  • Respect: 0

ออฟไลน์ Yuwa-Hos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
    • ycap.go.th
หัวหน้าเภสัชกรรม เค้าก็มาให้ผมดึงข้อมูลเกี่ยวกับจำนวนการคีย์ยา จัดยา จ่ายยา สำหรับเอาไปลง p4p เหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะพอนำไปใช้ได้รึป่าวนะครับ ดึงเสร็จแล้วเอาไปทำ PivotTable ใน Excel จะง่ายเลยครับ

select a.vn, concat(day(c.vstdate)) as 'D',concat(month(c.vstdate)) as 'M',c.vstdate, o1.name as 'key_staff',b3.name as 'check_staff', b2.name as 'confirm_staff', b1.name as 'pay_staff'
from rx_operator a
left outer join doctor b1 on a.pay_staff=b1.code
left outer join doctor b2 on a.confirm_staff=b2.code
left outer join doctor b3 on a.check_staff=b3.code
left outer join opduser o1 on a.login=o1.loginname
left outer join ovst c on c.vn=a.vn
where a.pay_staff not like''
and c.vstdate between'2014-04-01'and'2014-09-30'
รพ.ยุวประสาทไวทโยปถัมภ์ กรมสุขภาพจิต
เริ่มใช้งาน : ตุลาคม 2554
Server&Salve : IBM System x3200 M3 (Xeon X3450 2.67GHz)
RAM : 18 GB
ขึ้นระบบ : เมื่อ 10 ตุลาคม 2554 ( ทีม BMS )
HOSxP vsersion : 3
Percona MySQL 5.5.28