ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ Report ใบจ่ายเลือด ของ Blood Bank หน่อยครับ  (อ่าน 4958 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ท่านใดมี Report ใบจ่ายเลือดของ ระบบ Blood Bank ช่วยอนุเคราะห์ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
สำหรับใช้กับระบบ Blood Bank ของ BMS นะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
สำหรับใช้กับระบบ Blood Bank ของ BMS นะครับ

ขอคุณครับ

แต่ยังต้องปรับอีก 2 ที่ครับ เพราะผมต้องการ Field ที่เก็บ ชนิดของเลือดที่ขอ กับ จำนวนที่ขอชนิดของเลือดมาแสดงใน Report ด้วยครับ

ไม่ทราบว่าอยู่ Field ไหนครับช่วยแนะนำหน่อยครับ  ของผมเป็นมาตามที่แนบไฟล์ครับ :-\
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ปรับแก้จนเสร็จ ครับ
ขอส่งเข้าประกวดเลยครับ

Report ใบจ่ายเลือด
Mashimaro

ออฟไลน์ i-tester

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
ขอรายงานการจ่ายโลหิต รพ อื่นเพิ่มด้วยได้ไหมคะ