ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงานผู้ป่วยที่ถูก admit แยกตามแพทย์สั่ง แยกตามรายเดือน  (อ่าน 4293 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
ขอรายงานผู้ป่วยที่ถูก admit แยกตามแพทย์สั่ง แยกตามรายเดือน เอาแบบมีชื่อที่อยู่ด้วยครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ autobotz

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอรายงานผู้ป่วยที่ถูก admit แยกตามแพทย์สั่ง แยกตามรายเดือน เอาแบบมีชื่อที่อยู่ด้วยครับ

รบกวนท่าน ploykot ลองหาดูจากกระทู้เก่า ๆ ถ้าไม่เจอก็ลองหาจาก Report browser ดูน่าจะเจอตามที่ต้องการนะครับ  ;D
นายทัศนัย  อ้ายพุก
เจ้าหน้าที่คอมพิวเตอร์ชั้น 4
โรงพยาบาลค่ายพิชัยดาบหัก

40 Client
Main Server : HP
CPU : Intel Xeon X3450 2.67GHz 8 cores 64 bit
RAM : 16 Gb
DB : MySQL Percona 5.5.33-31.1

Secondary Server HP
CPU : Intel Xeon X3450 2.67GHz 8 cores 64 bit
RAM : 4 Gb
DB : MySQL Percona 5.5.33-31.1

Client version 3.56.11.19
Structure  3.56.11.19

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ

หรือไม่ก็เอาอันนี้ไปลองจัดรูปแบบใน report designer ดูนะครับ

select concat(p.pname," ",p.fname," ",p.lname)as fullname,p.informaddr,a.*,p.*
from an_stat a
left outer join patient p on p.hn = a.hn
where a.regdate between "2012-01-01" and "2012-01-10"
and a.dx_doctor = "9542" <---- doctor_code

เผื่อตรงกับที่ต้องการ
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี