ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ เรื่องคัดกรองความเสี่ยง  (อ่าน 3248 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• Hero Member
  • IT NeverDie
  • Respect: 0
คือตอนนี้ระบบ Hosxp ในเวอร์ชั่นใหม่ๆนี้ได้ปรับเปลี่ยนชื่อ เป็นการคัดกรองความเสี่ยงโรคเรื้อรัง ในกลุ่มอายุ 15 ปีขึ้นในเขตรับผิดชอบ ผมเลยอยากสอบถามว่าตอนนี้เปลี่ยนมาคัดกรองตั้งแต่อายุ 15 ปีเลยไหมและของเก่าเดิมที่เป็นอายุ 35 นี้ไปรวมกับของใหม่คือคีย์อายุตั้งแต่ 15 ปี ที่ไปคัดกรองเพิ่มเข้าไปในระบบรึป่าวครับ พอดีทาง รพ.ผมเองไม่มีความชัดเจนในเรื่องนี้ครับ เลยอยากสอบถามพี่ๆในแต่ละพื้นที่ว่าทำกันอย่างไรบ้าง เพราะเท่าที่รู้คือเดิมเป็น 35 ปี และช่วงกลางปีถ้าจำไม่ผิดปรับหัวข้อไม่จำกัดอายุ และมาช่วงหลังเริ่มตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: สอบถามผู้รู้ครับ เรื่องคัดกรองความเสี่ยง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:21:32 AM »
0
 ;) ต้องเลือกปีงบประมาณ 2555 แล้ว Refresh ข้อมูลก่อนนะครับจึงจะบันทึกได้  ข้อมูลเดิมก็เป็นประวัติการคัดกรองเดิมครับ ส่วนที่คัดกรองใหม่ ทำในเดือนไหนก็จะถูกส่งออกในเดือนนั้นครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
Re: สอบถามผู้รู้ครับ เรื่องคัดกรองความเสี่ยง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:31:36 AM »
0
ตามพี่ Terminator2011 เลยครับ
เพียงแค่ เวลาเข้ามา key ข้อมูลใหม่ ก้ออย่าลืมเปลี่ยน ปีงบเป็น 2555 + refresh ด้วยนะครับ เพราะมันจะ default ปี ปัจจุบันครับ(ถ้าลืมจะเป็นปีงบ 2554 ครับ)
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS