ผู้เขียน หัวข้อ: ในใบเสร็จรับเงินในช่องการรักษา (ไดเแอคโรค) มีข้อมูลบ้าง ไม่มีข้อมูลบ้างครับ  (อ่าน 4208 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
ในใบเสร็จรับเงินในช่องการรักษา (ไดเแอคโรค) มีข้อมูลบ้าง ไม่มีข้อมูลบ้างครับ
มีวิธีเพิ่่มข้อมูลหรือมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับขอวิธีโดยละะเอียดครับ  ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 14:23:03 PM โดย ploykot »
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เราสามารถพิมพ์สดชื่อโรคหรืออาการ.....ก่อนพิมพ์ใบเสร็จ โดยถามอาการจากคนไข้ได้เลยครับ..เพราะยังไม่มีใครใส่ชื่อโรคภาษาไทยในตาราง icd101 ได้ถูกต้องทั้งหมดครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ploykot

• www.lkbh.go.th
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
เราสามารถพิมพ์สดชื่อโรคหรืออาการ.....ก่อนพิมพ์ใบเสร็จ โดยถามอาการจากคนไข้ได้เลยครับ..เพราะยังไม่มีใครใส่ชื่อโรคภาษาไทยในตาราง icd101 ได้ถูกต้องทั้งหมดครับ...
;D ;D ;D
~  N a L i e w  ~

พิมพ์ดิบ...ก็ได้   ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ s@u

ที่ รพ.ชื่อภาษาไทยที่แปลก็ไม่ถูกต้องเหมือนกันค่ะ โดนห้องเก็บเงินบ่นมาเป็นประจำ วิธีแก้ก็คือ export ไฟล์ icd10 ให้เขาไปแปลใหม่ จะได้ถูกต้องตามที่เขาต้องการ เพราะ admin ตกภาษาอังกฤษ 555 ภาษาคอมฯ ยัง งงๆ แต่พอเดาได้ ภาษาแพทย์นี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่เข้าใจเลย ;D ;D ;D
Supranee  Luang-ie (SU)
รพ.ค่ายวิภาวดีรังสิต  จ.สุราษฎร์ธานี
MSN : supranee@hotmail.com  Tel : 077-295513 ต่อ 713
Sever  : Hp Proliant ML350G6 E5520  Ram 4 Gb
Hosxp : 3.55.1.19   MySql : 5.1.29
เริ่มใช้ Hosxp เมื่อ 29 ม.ค. 50

ที่ รพ.ชื่อภาษาไทยที่แปลก็ไม่ถูกต้องเหมือนกันค่ะ โดนห้องเก็บเงินบ่นมาเป็นประจำ วิธีแก้ก็คือ export ไฟล์ icd10 ให้เขาไปแปลใหม่ จะได้ถูกต้องตามที่เขาต้องการ เพราะ admin ตกภาษาอังกฤษ 555 ภาษาคอมฯ ยัง งงๆ แต่พอเดาได้ ภาษาแพทย์นี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่เข้าใจเลย ;D ;D ;D

ตามมาตรฐานทั่วไปสามารถใส่ โรคหรืออาการที่เป็นและมารพ.ก็ได้ครับ..