ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอแนะเพิ่มระบบทันตกรรมผู้ป่วยในครับ  (อ่าน 4270 ครั้ง)

ออฟไลน์ Knott

• Hero Member
  • Respect: +1
ในระบบทันตกรรมผู้ป่วยใน ทางทันตแพทย์ อยากให้ อ.ชัยพร เพิ่มรายละเอียดการลงข้อมูลให้เหมือนกับผู้ป่วยนอกครับ เพราะในผู้ป่วยในมีรายละเอียดให้ลงน้อยน้อยมาก  อย่างน้อยอยากให้เพิ่ม dental note ลงไปครับ เพื่อให้ทันตแพทย์ลงรายละเอียดได้ครับ  และเพิ่มปุ่มพิมพ์แบบฟอร์มครับ เพื่อแนบไปกับ chart หรือ พิมพ์ติด opd card ได้ครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ ict010

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
Re: เสนอแนะเพิ่มระบบทันตกรรมผู้ป่วยในครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:32:59 AM »
0
ดันกระทู้ครับ :)
HOSxP Version 3.55.5.8

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: เสนอแนะเพิ่มระบบทันตกรรมผู้ป่วยในครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:06:33 AM »
0

DC แล้วค่อย ส่งทันตกรรม  ;D ;D
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ benz

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 15:25:22 PM »
0
ขอเพิ่มอีกนิดคะ  การคัดกรอง /ซักประวัติ หน้าห้องฟัน OPD รบกวนอาจารย์ช่วยเพิ่มการเชื่อมต่อของ การแพ้ยา ให้ด้วยคะ  พอดีเห็นว่ามีแล้ว แต่ไม่ได้เชื่อมต่อกับ การแพ้ยา หน้า ScreenOPD
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ (แผนกเบ็ดเตล็ด)  
โรงพยาบาล ขนาด 30 เตียง

ออฟไลน์ benz

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 16:09:33 PM »
0
ตอนนี้ อาจารย์ เชื่อมข้อมูล สกรีน ห้องฟัน เรื่องการปฏิเสธการแพ้ยาให้แล้วคะ  ใน v.3.54.10.18     ขอขอบคุณ อาจารย์ มากคะ 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ (แผนกเบ็ดเตล็ด)  
โรงพยาบาล ขนาด 30 เตียง