ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ pen mouse กับ HOSxP ให้แพทย์เซ็นชื่อหรือเขียนข้อความลง opd-card  (อ่าน 5101 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
ตอนนี้ในส่วนของการวาดภาพผู้ป่วยใช้งานได้ดีครับ แต่อยากทราบว่า ในส่วนที่เป็น text อนาคตจะเขียนลงไปได้เลยหรือไม่อย่างไรครับ คือประมารว่าเซ็นลายเซ็นผ่านหน้าคอมลง OPD Card ได้เลยครับ หรือเขียนข้อความ หรืออื่นๆ ประมาณนี้หน่ะครับ จะมีหรือเปล่าครับขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
ปากกา ตัวเท่าไรครับ กำลังสนใจอยู่พอดีขอดูรูปที่ วาดด้วยครับ  ;D :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ปากกา ตัวเท่าไรครับ กำลังสนใจอยู่พอดีขอดูรูปที่ วาดด้วยครับ  ;D :D

ปากกา ด้ามละ 3 บาท-30000  บาทครับ..แล้วแต่ยี่ห้อ..   ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17

ปากกา ด้ามละ 3 บาท-30000  บาทครับ..แล้วแต่ยี่ห้อ..   ;D ;D
ยี่ห้อ BiG ด้วยเปล่า ปลอกปากกาสีเหลือง ๆ ฝาครอบสีน้ำเงินอ่ะ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
http://www.wacom.co.th/bamboo/bamboopen/

เคยซื้อมาทดสอบเหมือนกัน
แต่ลำบากในการใช้ไปนิดครับ
แล้วก็ราคา 3000เป็นต้นไป ถึง หลักหมื่น

ที่ทดลองซื้อแบบทนๆ หน่ะครับ

ถูกกว่านี้มาจาก พี่จีน ก็ราคาไม่กี่ตัง ครับ ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
  • Respect: 0
    • www.hosxp.net

ยี่ห้อ BiG ด้วยเปล่า ปลอกปากกาสีเหลือง ๆ ฝาครอบสีน้ำเงินอ่ะ

บ่งบอกอายุมากมายฮะ ;D
~  N a L i e w  ~

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เพิ่งจะเบญจเพศ.....เมื่อไม่กี่วันนี่เอง  8) 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x