ผู้เขียน หัวข้อ: พี่โปรแกรม E-claim มันต้องใช้ฐานข้อมูล 18 แฟ้มด้วยเปล่าครับที่จะส่งให้ สปสช.  (อ่าน 4619 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
ผมไม่ทราบโครงส่งของโปรแกรม E-claim ครับว่ามันทำงานยังไง แต่ที่งานประกันมันบอกว่า ต้องใช้ฐานข้อมูล 18 แฟ้มด้วย ผมก็เลยงง ว่ามันต้องใช้ด้วยเหลอครับ ขั้นตอนของการทำงานของ E-claim มันทำงานยังไงครับพี่ๆคนไหนพออธิบายให้ได้บ้างช่วยไขขอข้องใจให้ที ??? ??? ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 10:06:34 AM โดย yossak »
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ E-Hos

• Hero Member
    • http://www.erawanhospital.com/index.php
ผมไม่ทราบโครงส่งของโปรแกรม E-claim ครับว่ามันทำงานยังไง แต่ที่งานประกันมันบอกว่า ต้องใช้ฐานข้อมูล 18 แฟ้มด้วย ผมก็เลยงง ว่ามันต้องใช้ด้วยเหลอครับ ขั้นตอนของการทำงานของ E-claim มันทำงานยังไงครับพี่ๆคนไหนพออธิบายให้ได้บ้างช่วยไขขอข้องใจให้ที ??? ??? ขอบคุณครับ

โปรแกรม E-claim ของ ผู้ป่วยนอก หรือในครับ แต่ปกติ ก้ 12 แฟ้มน่ะครับผม...18 นี่ไม่แน่ใจครับหรือว่าแล้วแต่ละ รพ. เพราะที่ รพ.เอง ใช้ 12 แฟ้มครับ...
รอ อ. ทั้งหลาย ยืนยันครับ
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ใช้ 12 แฟ้มอย่างเดียวครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
12 แฟ้ม  DRG ครับ...ปัจจุบันน่่าจะเพิ่มแฟ้มแล้วกระมัง    ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ yuttasak

• Full Member
ใช้เฉพาะ 12 แฟ้ม DRG เท่านั้นครับ
Mr.yuttasak  archasai (ฅนเลี้ยงหมู)
Server IBM System x3200 Server  RAM 8 G HDD 147 G
HOSxP 3.56.02.15 MySQL 5.5.4.33-31
โรงพยาบาลลอง อ.ลอง จ.แพร่
ชื่นชอบที่สุด www.thailongboat.com สุดยอดเว็บไซด์เรือยาวไทย
เจ้าแม่สายฟ้า วัดบุญยืนพระอารามหลวง อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

ใช้ 12 แฟ้ม DRG ครับ เป็นการนำเข้า โปรแกรม E-Claim  จะนำเข้าทั้ง opd+ipd   เพื่อลดเวลาการบันทึกข้อมูล

เมื่อนำเข้าเสร็จแล้ว   จนท.จะค้นหา HN/AN ในโปรแกรม เพื่อดึงมาแก้ไข เมื่อข้อมูลสมบูรณ์แล้วก็ บันทึกเก็บส่งครับ     

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS