โพลล์

จ่ายค่ารายปีแล้วจะได้อะไรบ้าง

ได้ใช้โปรแกรม Hosxp เดิมๆต่อให้แจ้งไปก็บอกไม่พัฒนาต่อแล้ว..(โอเครจบน๊ะ)
0 (0%)
ได้รับการช่วยแก้ไข ในบางครั้งที่ BMS แก้ไขได้(ถ้าไม่เข้าใจย้อนไปอ่าน ตัวเลือก 1:)
0 (0%)
ได้รับคำตอบว่าไป V4 สิ เขาเพิ่มหน้าการใช้งานใหม่ๆไว้เยอะ(ถ้าช้าเดี๋ยว V5. ออกมาน๊ะ...คริคริ)
0 (0%)
ได้รับแจ้งจากจุดบริการเหมือนเดิมว่าตรงฟังก์ชั่น..หน้านี้..หน้านี้..ไม่ได้แก้ไขให้อีกเหรอค่ะ(IT ร้องไห้แพล๊บ)
1 (33.3%)
ได้จ่ายรายปี...(ทนๆใช้ไป..คิดเสียว่าไม่เกี๋ยวกับเรา..สาธุ..อยู่ในโหมดทางสายกลาง)
2 (66.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

ผู้เขียน หัวข้อ: การแสดงรายการประวัติเก่าใน Patient EMI  (อ่าน 3056 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamolphan

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
การแสดงรายการประวัติเก่าใน Patient EMI
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:14:46 AM »
0
 แพทย์ที่โรงพยาบาลสันป่าตองอยากให้ Hosxp ตั้งค่าสีแยกตามคลินิค ตรง Patient EMR ป้องกันความผิดพลาดในการเลือก Re-Med ค่ะ โดยเฉพาะคนไข้โรคเริ้อรังประวัติเยอะๆ ดูยากมากค่ะ คงได้รับข่าดี เร็วๆ นี้นะคะ :)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: การแสดงรายการประวัติเก่าใน Patient EMI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:03:04 AM »
0
ให้เลือกด้านขวาในหน้าจอขอดูประวัิตการรักษาเพื่อ Remed จะมี Tab History ครับ...เพื่อกรองประเภทคลินิกที่ต้องการจะ Remed ครับ...แต่คงไม่ใช่ระบุสีตามคลินิก...(ผมว่ามันจะลืมได้) เป็นการ Filter ดีกว่า... :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ vinaisena

• Hero Member
  • งานสนุกทุกอย่างก็สุข
  • Respect: 0
    • http://www.senahosp.net
Re: การแสดงรายการประวัติเก่าใน Patient EMI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 14:02:35 PM »
0
แพทย์ที่โรงพยาบาลสันป่าตองอยากให้ Hosxp ตั้งค่าสีแยกตามคลินิค ตรง Patient EMR ป้องกันความผิดพลาดในการเลือก Re-Med ค่ะ โดยเฉพาะคนไข้โรคเริ้อรังประวัติเยอะๆ ดูยากมากค่ะ คงได้รับข่าดี เร็วๆ นี้นะคะ :)
ติดตาม กระทู้นี้ ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ ถ้าจะแยกสี กรองด้วยสี มา visit  20 days ติดต่อกัน คลินิกหลักต่างๆ กัน ผมว่าตาจะลายเอาน่ะครับ ลองใช้วิธีตาม Link ก่อนดีกว่า
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้