ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะเอาแพทย์ที่อยู่ในรายการผู้ทำ X-Ray ออกอย่างไรครับ  (อ่าน 3242 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
คือตอนนี้ผมต้องการเอาแพทย์บางคนออกครับตามที่ในรูปครับ
ผมไม่แน่ใจว่าต้องไปที่ตารางไหนแล้วกำหนด Field อะไรครับ
เพราะตอนที่ผมเข้าไปดูที่ Doctor แล้วเข้าไปเปลี่ยน Position Field เป็นค่าอื่นก็ยังไม่ได้ครับ
ขอผู้รู้ทุกท่ายช่วยแนะนำหน่อยครับ

Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
System Setting --->บุคลากรในโรงพยาบาล----->ตำแหน่งหลัก    "เจ้าหน้าที่รังสีการแพทย์"  และ----->ตำแหน่งอื่น ๆ---> ครับ

" เทคนิกการแพทย์ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 09:18:30 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ wizardevill

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ไปตั้งค่าใน system setting ตรงบุคลากรในระบบ ให้ เลือกคนที่เป็นเจ้าหน้าที่ x-ray แล้ว ดูตรงตำแหน่งหลัก
ให้เลือก เป็น เจ้าหน้าที่ x-ray มันจะขึ้นชื่อเฉพาะคนที่ เป็นเจ้าหน้าที่ x-ray

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
System Setting --->บุคลากรในโรงพยาบาล----->ตำแหน่งหลัก    "เจ้าหน้าที่รังสีการแพทย์"  และ----->ตำแหน่งอื่น ๆ---> ครับ

" เทคนิกการแพทย์ "

ผมไม่แน่ใจครับ ว่าตรงไหนที่คุณเกื้อกูลชี้จุดให้ผมน่ะครับ ถ้าจะกรุณาช่วยนำปลากรอบมาขึ้นด้วยจะได้มั้ยครับ  ;D
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตรวจสอบการระบุตำแหน่งอื่น ๆ ของคนที่ไม่ใช่ประมาณนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 23:06:54 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x