ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ต้องการให้ user อื่นๆนอกจาก Admin เข้าเมนู Restore ต้องทำอย่างไร  (อ่าน 4825 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
ไม่ต้องการให้ user อื่นๆนอกจาก Admin เข้าเมนู Restore ต้องทำอย่างไร
เมนูที่เข้า คือ  รายงานอื่นๆ > ระบบสำรองข้อมูล > สำรองข้อมูล > นำข้อมูลมาใช้(Restore)
ลองกำหนดสิทธิอะไรก็เข้าเมนูนี้และใช้งานได้ด้วย
กลัว user เข้าไปใช้งานโดยไม่ตั้งใจ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D เอาตรงนี้ออกหรือยังครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ dotAtainer

• กระบี่กรียุค
    • http://www.nondindeang.com
 ;D ;D ;D ผมเกือบโพสข้อความซ้ำกันกับพี่แล้วนะเนี่ย  ;D ;D ;D
;D ;D ;D เอาตรงนี้ออกหรือยังครับ ;D ;D ;D
สวัสดีครับ ผม Admin จากโรงพยาบาลโนนดินแดง จังหวัดบุรีรัมย์ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านและขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านในอนาคตอันใกล้ครับ T_T
server>>>> IBM  Cpu  Xeon  Ram 12 GB   SCSI  136 GB For Marter&slav
Hosxp  เวอร์ชั่นพิมพ์นิยม
<>Server Master : OS freebsd 8.1 : Mysql5.5.8
<>Server slav: OS freebsd 8.1 : Mysql 5.5.8
ขึ้นระบบ:ขึ้นระบบเอง:จากคำแนะนำของทีมงาน BMS
ตอนนี้ใช้ Unix เป็นชีวิตจิตใจครับ
:ปัญหาคือที่มาของประสบการณ์:พรแสวงไม่ทำให้ใครเสียแรงเปล่า
dotatainer@hotmail.com
http://www.nondindeang.com
http://www.facebook.com/dotatainer
ความใฝ่ฝันที่ทำได้แค่ฝันใฝ่
http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%98%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%88-14296.html

http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-11276.html

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
กำหนดได้ ตรง  system setting ครับ...ส่วนของ user access right ครับ...ถ้าไม่ใช่ admin ก็ได้แค่เห็นหน้าจอ..แต่สั่งทำงานไม่ได้อ่ะครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
- ผมลองเลือกแค่สิทธิ Access_View_EMR ตัวเดียวก็ยังทำ Restore ได้ครับ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)

หาไม่เจอครับ >>> ตรง  system setting ..ส่วนของ user access right
รบกวนบอกให้ละเอียดอีกนิดครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เวลา กำหนดสิทธิ ไม่ให้มี สิทธิ Administrator  และไม่กำหนด สิทธิตามรูปที่ป๋าJdadmin1โพสต์ ไม่ให้มีเครื่องหมายถูกที่เมนู  นำข้อมูลสำรองกลับมาใช้....แม้ว่าจะเข้าใช้งาน และเห็นเมนูดังกล่าว...แต่ก็จะสั่ง active ระบบไม่ได้ครับ..

จะขึ้นข้อความตามภาพที่แนบ  ว่าแต่....ผู้โพสต์ ได้ลองเปลี่ยนไปใช้ user อื่น ที่ไม่ใช่ตนเองหรือยัง  ภายหลังกำหนด user accesss right (กำหนดสิทธิการใช้งาน )  ต้อง logout จากระบบก่อนครับ...แล้วค่อยลอง login เข้ามาใหม่  เกรงว่าจะยังไม่ได้ logout แล้วทดสอบ...ระบบก็จะจำสิทธิเดิมอยู่ครับ..คือเทียบเท่า admin  ยังงัยก็ลอง login ด้วยชื่อของ ผู้ใช้อื่น ๆ ดูก่อนนะครับ..

ผมทดสอบแล้วยืนยัน ว่าไม่สามารถ active restore ได้ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ผมใช้ HOSxP 3.54.7.6 เซ็ตค่าตามที่ทั้งสองท่านแนะนำแล้ว เครื่องที่เซ็ตกับเครื่องที่ลองก็คนละเครื่องครับ
เวลาเลือก สำรอง ฟ้องไม่มีสิทธิอยู่ครับ แต่เมนู Restore ยังเข้าได้อยู่ครับ เลยงง ๆ อยู่ครับว่าเป็นเพราะอะไร
คงไม่เกี่ยวกับเวอร์ชัน ? ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
ผมใช้ HOSxP 3.54.7.6 เซ็ตค่าตามที่ทั้งสองท่านแนะนำแล้ว เครื่องที่เซ็ตกับเครื่องที่ลองก็คนละเครื่องครับ
เวลาเลือก สำรอง ฟ้องไม่มีสิทธิอยู่ครับ แต่เมนู Restore ยังเข้าได้อยู่ครับ เลยงง ๆ อยู่ครับว่าเป็นเพราะอะไร
คงไม่เกี่ยวกับเวอร์ชัน ? ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ

ทำที่ master เครื่องเดียวหรือป่าวครับ ....
ถ้าเครื่องสำรองไม่ได้ sync กับ master ยังงัยก็ไม่ได้หรอกครับ     ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007