ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัวพบกับระบบดูแลผู้ป่วย DM/HT/Stroke/Obesity ได้ที่นี่ เร็วๆ นี้ครับ  (อ่าน 48798 ครั้ง)

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ขออภัยที่หายไปหลายวันครับ มีหลายระบบเลยครับที่ต้องรีบสรุปงาน หนึ่งในนั้นคือระบบ คัดกรอง / ลดเสี่ยง / ขึ้นทะเบียน / ติดตามการรักษา ผู้ป่วยในกลุ่ม DM/HT/Stroke/Obesity ครับ

ระบบนี้แต่เดิมถูกออกแบบสำหรับแก้ไขปัญหาที่ต้องลงคัดกรองกลุ่มเสี่ยงในหลายโปรแกรม ตอนนี้สามารถใช้แค่โปรแกรมเดียวได้แล้วครับ และระบบยังสามารถทำการเชื่อมโยงและส่งต่อข้อมูลกลุ่มเสี่ยงเพื่อส่งตัว จาก สอ. ไปขึ้นทะเบียนที่ รพ. ได้อีกด้วยครับ และที่สำคัญ จังหวัดที่มี Datacenter จะสามารถติดตั้งระบบ DM/HT Registry ระดับจังหวัดเพื่อช่วยให้งานดูแลผู้ป่วยโรคเรื้อรังสามารถทำงานได้อย่างเป็นระบบและมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้นครับ 

ประมาณอาทิตย์หน้าจะมีระบบนี้ให้ทดสอบนะครับ...  (งานทะเบียนผู้ป่วยโรคเรื้อรังเตรียมตัวงานเข้าได้เลยครับ)  :D
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ smrmpo

• Respect: 0
    • https://pkchos.com
ขอบคุณ อาจารย์ ล่วงหน้า ครับ สำหรับ สิ่ง ดี ๆ ที่กำลังจะเข้ามา และ งานที่กำลังจะเข้าตามมาเช่นกัน เหอ เหอ
รบกวนอาจารย์ เรื่อง ตรวจตา ตรวจเท้าด้วยนะครับ ของผู้ป่วยเบาหวาน ไม่รู้ว่ามีหรือยังแต่ ฝากบอกไว้ก่อน ถ้ามีแล้วก็ขอบคุณล่วงหน้า
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ว่าแล้วเห็น ชืออ.manoi มาpost ใน board คิดว่าคงต้องปล่อยของอะไรอีกแน่นอน มาเจอกระทุ้ง สมใจนึกจริงๆๆๆ
รอทดสอบด้วยคนครับ :D
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ sungvien

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.konsarnhospital.com
ยาขมหม้อใหญ่ จะแก้ไข้ได้เร็วๆนี้แน่นอนครับ
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
sungvien@gmail.com
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
รอทดสอบครับ ;) ;)
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ขอบคุณ อาจารย์ ล่วงหน้า ครับ สำหรับ สิ่ง ดี ๆ ที่กำลังจะเข้ามา และ งานที่กำลังจะเข้าตามมาเช่นกัน เหอ เหอ
รบกวนอาจารย์ เรื่อง ตรวจตา ตรวจเท้าด้วยนะครับ ของผู้ป่วยเบาหวาน ไม่รู้ว่ามีหรือยังแต่ ฝากบอกไว้ก่อน ถ้ามีแล้วก็ขอบคุณล่วงหน้า

มีครบครับ (ตามที่ต้องส่ง Text file ให้ สปสช. ครับ)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ poon

• Full Member
ตั้งหน้าตั้งตา รอเลยครับ..
Mr.poonsak vachirateerat (เพยอด) Nongkungsri Hospital
CentOS 5.0 : MySQL 5.1.x; Hosxp v.3.52.1.10
(หนองกุงศรี) tel.043-881106(121) เพราะเราทำ เราจึงเป็น

ออฟไลน์ worawit

ตอบโจทย์คลินิกโรคเรื้อรังและงานเชิงรุกได้เป็นอย่างมาก รอทดสอบด้วยคนครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับอาจารย์
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

... อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะครับอาจาย์ ...  :D ....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
ระบบ Data Center ระดับ CUP ใช้ระบบนี้ด้วยได้หรือเปล่าครับ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) เอาละสิ งานเข้าครั้งใหญ่อีกรอบ มหาสารคาม ออกแบบฐานข้อมูลเรื้อรังระดับจังหวัดใหม่หมด UE ตา  เท้า ปรับตามที่จังหวัดต้องการใหม่หมด 555

อ.MN ปรับมาให้ใหม่อีกตามมาตรฐาน จะให้ผู้ใช้ทำตามใครดีนะ เหอๆๆ ::)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ werachon

ขอบคุณ อ.MN ครับ...แต่จะมี งานเข้า อีกแล้ว  ;D
วีระชน พันธะ  นักเทคโนโลยีสารสนเทศ โรงพยาบาลหนองไผ่ เพชรบูรณ์
โทรศัพท์. 056-781113-4 ต่อ 130 งานประกันสุขภาพ
มือถือ. 081-2800068
HOSxP XE4 ขึ้นระบบ 22 -04 -59 Version 4.59.10.29
Master : HP ProLiant DL 380 G8  Ram 32 G
Slave : HP ProLiant DL 380 G7 Ram 22 G
ImageServer: HP ProLiant DL 380 G7 Ram 20

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
::) เอาละสิ งานเข้าครั้งใหญ่อีกรอบ มหาสารคาม ออกแบบฐานข้อมูลเรื้อรังระดับจังหวัดใหม่หมด UE ตา  เท้า ปรับตามที่จังหวัดต้องการใหม่หมด 555

อ.MN ปรับมาให้ใหม่อีกตามมาตรฐาน จะให้ผู้ใช้ทำตามใครดีนะ เหอๆๆ ::)

สาธารณสุข...มักมีอะไรที่ท้าทายการทำงานของผู้รับผิดชอบในระบบงานต่าง  ๆ อยู่เสมอ..ชีวิต..ไม่ีมี Limit ครับ...จัดหนัก  :D :D ;) ;) ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ smrmpo

• https://pkchos.com
งานเข้า ครับ งานเข้า อาจารย์ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ

มีครบครับ (ตามที่ต้องส่ง Text file ให้ สปสช. ครับ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ AOFDEVIL

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ จะรอทดสอบครับ...... ;D ;D ;D ;D ;D
ดูแลสุขภาพด้วยคร้าบบบบ
รวีฤทธิ์  ฉิมสกุล (นักวิชาการคอมพิวเตอร์)
โรงพยาบาลบางจาก จ.สมุทรปราการ

Server : IBM X3650 M3 RAM 24 GB ; CentOS 6.4 ,Percona - Server 5.5.31-33
Slave : IBM...,CentOS 6.4 ,Percona - Server 5.5.31-33

V.HosXP Master : 3.58.1.23B
V.HosXP Slave: 3.58.1.23B

E-Mail : rchimsak.aof@gmail.com

ออฟไลน์ yut

project นี้เป็นโครงการร่วมของ ร้อยแก่นสารสินธุ์ นะครับ หลังจากเสร็จเรียบร้อยแล้วคงจะเชิญตัวแทนจาก 3 จังหวัดเข้าร่วมรับทราบนะครับ  ;D ;D ;D
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
สุโก้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แหล่มจริง ๆ

ขอเพิ่ม
คัดกรองตา
คัดกรองเท้า
คัดกรองเสี่ยงอัมพาต
ลงไปด้วยนะครับ  จริง ๆ ใช้ custom form หรือ UE ก็ได้ครับ แต่ถ้ามีในระบบก็สมบูรณ์   ;D ;D

ตั้งตารอเลยนะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 17:02:34 PM โดย nahos »
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Neo28

รอทดสอบอยู่ครับ ;)
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ Gusbel724

รอทดสอบคะ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ anupan

รอทดสอบอยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณอาจารย์มากครับ กำลังจะลงมาเล่นข้อมูลกลุ่ม NCD พอดีครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ pongnk213

ชอบมากเลยครับ
Mr.ATIPONG  SOOKPEN
HOSxP_PCU สอ.บ้านนาจาน
สสอ.นครไทย  จ.พิษณุโลก
เริ่มใช้ วันที่ 1 ก.ค.2552
mail : Atipong205@gmail.com
MSN : Atipong205@hotmail.com
Server : HP ML110 G5 Ram 2 Gb.
ทดสอบ Centos 4.7 ServerCD, MySQL Percona XtraDB 5.1.45
ขึ้นระบบโดย Mr.Komkrit Noenpoempisute Admin สสอ.นครไทย

ออฟไลน์ Kanda

• Kanda
    • กานดา
อ.MN มาร้อยเอ็ดวันที่ 16  มิ.ย  54  เห็นพี่ผู้รับผิดชอบโรคเรื้อรัง Case  Manager เข้าไปพบ อ.MN ช่วงบ่ายว่าต้องการอะไรเพิ่ม  เห็นบอกว่าจะได้ทดสอบเร็วๆนี้ละ
Suttibak1@hotmail.com
โรงพยาบาลกรุงเทพจุรีเวช ร้อยเอ็ด รพ.ขนาด 101 เตียง

อ.MN มาร้อยเอ็ดวันที่ 16  มิ.ย  54  เห็นพี่ผู้รับผิดชอบโรคเรื้อรัง Case  Manager เข้าไปพบ อ.MN ช่วงบ่ายว่าต้องการอะไรเพิ่ม  เห็นบอกว่าจะได้ทดสอบเร็วๆนี้ละ

ขอเย็นนี้เลยไปได้ไหมครับ..เร็ว ๆ นี้น่ะ... ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
รอด้วยคนครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
แล้วที่ใช้ของ อ. เจมส์ นครศรีฯ อยู่จะเข้ากันได้หรือไม่ครับ ?
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
แล้วที่ใช้ของ อ. เจมส์ นครศรีฯ อยู่จะเข้ากันได้หรือไม่ครับ ?

;D ;D ;D ;D  ถ้าโปรแกรมถูกพัฒนาบนใน HOSxP แล้ว   ถ้า Concept เดียวกัน เดียวทำ Tool โอนเข้า ตารางของโปรแกรม HOSxP ให้ครับ 

ออฟไลน์ john

• **

;D ;D ;D ;D  ถ้าโปรแกรมถูกพัฒนาบนใน HOSxP แล้ว   ถ้า Concept เดียวกัน เดียวทำ Tool โอนเข้า ตารางของโปรแกรม HOSxP ให้ครับ 

สุดยอดเลยครับ อ.เจมส์ เพราะใช้ของ อ.เจมส์อยู่ ข้อมูลเยอะเลยครับ
ณัฏฐ์ ขันชัยภูมิ
รพ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ โทร 044848824
HOSxP 3.xx.x.xx
CentOS 6.0 MySQL 5.5.27-28.0 RAM 14 GB
HOSxP PCU สอ. 9 แห่ง
Email = hs3kig@gmail.com
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ส.ค. 2552 โดย BMS Team

HOSxP 3.54.6.23 ออกมาให้ทดสอบแล้วครับ (ระบบบางอย่างอาจจะยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่นะครับ)

ออฟไลน์ wasandr

• Newbie
  • *

ทะเบียนผู้ป่วยโรคเรื้อรัง (เบาหวาน / ความดัน) จะถูกแยกออกมาจากทะเบียนโรคเรื้อรังอื่นๆ ครับ (มีความเป็นไปได้ที่จะมีหน้าจอแยกเฉพาะโรค ในอนาคต) และจะสามารถเชื่อมโยงเข้าสู่ระบบทะเบียนผู้ป่วยโรคเรื้อรัง ระดับจังหวัดครับ เพื่อให้สามารถติดตามการรักษาผู้ป่วยกลุ่มนี้ในจังหวัดเดียวกันได้ครับ

ออฟไลน์ mixer_79

• กำลังใจในการทำงาน
เหมือนโฆษณา หนังเลยครับอาจารย์..อิอิ...สุดยอดเลยครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
สุดยอดเลยครับ... ;D ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

3.54.6.24 ออกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ adisaksri

• sikaohospital
  • Respect: -1
สุดยอดมากๆครับ :o :o :o
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ chinno

• **
    • www.wyh.go.th
โหลดก่อนเลยครับ
โรงพยาบาลแวงใหญ่ จ.ขอนแก่น ขนาด 30 เตียง
ณรงค์ คำแหวน นวก.คอม Tel. 043-496001 ต่อ 404

ERD ครับ สำหรับผู้ที่จะเอาข้อมูลมาใช้ครับ

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว

มีท่านใดได้ทดลองใช้และทำคู่มือแล้วบ้างไหมครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

ผลจากแบบสัมภาษณ์ปกติ FCG 93 Mg/DL BP 110/70 mmHg ระบบประเมินว่าเป็น กลุ่มเสี่ยงสูง ทั้ง 4 ข้อเลย
ไม่ทราบลงบันทึกข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า ถ้าข้อไหนไม่มีไม่ต้องติ๊กใช่ไหม ?
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
ผลจากแบบสัมภาษณ์ปกติ FCG 93 Mg/DL BP 110/70 mmHg ระบบประเมินว่าเป็น กลุ่มเสี่ยงสูง ทั้ง 4 ข้อเลย ไม่ทราบลงบันทึกข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า ถ้าข้อไหนไม่มีไม่ต้องติ๊กใช่ไหม ?
;D ;D ;D FCG 93 Mg/DL BP 110/70 mmHg เป็นเพียงส่วนประกอบหนึ่งในการประเมิน โดยนำไปรวมกับผลการสำรวจที่เราติ๊กเลือกจากข้อมูลแท็ป ข้อมูลครอบครัว, ประวัติการเจ็บป่วย, การสูบบุหรี่, การดื่มแอลกอฮอล์, การออกกำลังกาย, การรับประทานอาหาร นะครับ ลองอ่านจากคู่มือคัดกรองดู ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ BomBam

• Newbie
  • *
  • ติดปีกให้ความคิด ติดวิญญาณให้หัวใจ
    • watphlenghospital
ลอง version 3.54.6.29  เยี่ยมเลยค่ะ  คิดว่าระบบนี้น่าจะแก้ปัญหาได้ทั้งในภาพระดับอำเภอ และระดับโรงพยาบาล  เวลาดูในเชิงระบาด ก็ดูภาพอำเภอ เวลาดูในแง่ Clinic ก็ดูเฉพาะโรงพยาบาล  ถ้านิยามและเก็บข้อมูลดีดี ก็จะตอบตัวชี้วัดได้เกือบหมด  แต่อย่างหนึ่งคือทะเบียนผู้ป่วยโรคเบาหวาน ความดันที่แยกออกมา อยากให้สามารถเรียกดูข้อมูลผู้ป่วยทั้งหมดได้ด้วยค่ะ
Watphleng hospital  ,Ratchaburi, THA.
Start HOSxP since october 2004  by Mr. Chaiyaphorn  .
www.watphlenghospital.go.th

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

อ้างถึง
ผลจากแบบสัมภาษณ์ปกติ FCG 93 Mg/DL BP 110/70 mmHg ระบบประเมินว่าเป็น กลุ่มเสี่ยงสูง ทั้ง 4 ข้อเลย ไม่ทราบลงบันทึกข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า ถ้าข้อไหนไม่มีไม่ต้องติ๊กใช่ไหม ?
;D ;D ;D FCG 93 Mg/DL BP 110/70 mmHg เป็นเพียงส่วนประกอบหนึ่งในการประเมิน โดยนำไปรวมกับผลการสำรวจที่เราติ๊กเลือกจากข้อมูลแท็ป ข้อมูลครอบครัว, ประวัติการเจ็บป่วย, การสูบบุหรี่, การดื่มแอลกอฮอล์, การออกกำลังกาย, การรับประทานอาหาร นะครับ ลองอ่านจากคู่มือคัดกรองดู ;D ;D ;D
ผลจากแบบสัมภาษณ์ปกติ คือ ในแทปที่ให้ติ๊กไม่ได้ติ๊กช่องที่มีความเสี่ยงเลยครับ น้ำหนัก/ส่วนสูง bmi ก็ปกติ แถม
วันที่คัดกรองล่าสุดขึ็นเป็น 23/01/2555 อีกด้วย คือลองคีย์ทดสอบนะ่ครับพี่เจย์ดี

มัวแต่ถามลืมชม .. นี่แหละคนที่ทำงานนำหน้านโยบาย คนวางนโยบายยังคิดไม่ออกเลย ให้ มดงานทำงานซ้ำไปซ้ำมาอยู่ได้ แถมบังคับขู่เข็ญแบบโง่ ๆ อีก ไม่รู้เหมือนกันว่าต่อไปจะเอาข้อมูลไปใช้วางแผนประเทศชาติได้ยังไง แต่ขณะที่บ่นอยู่นี่กำลังรัน insert into person_dmht_screen_summary อยู่ไม่งั้นคอขาด ...
ออกไปเปิด system กะ advice ซะเลยดีมั้ยหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 23:03:09 PM โดย Bangkaja Distric Health Center »
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
    • โรงพยาบาลดอนตูม
แบบคัดกรองนี้อยู่เมนูไหนครับ  :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ sungvien

• www.konsarnhospital.com
ERD อ่านไม่ออก ครับ ขอเป็น PDF ได้ไหมครับอาจารย์
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
sungvien@gmail.com
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

ERD อ่านไม่ออก ครับ ขอเป็น PDF ได้ไหมครับอาจารย์

ผมว่าเห็นชัดเจนดีแล้วนะครับ...ใช้ viewer picture ตัวไหนก็ขยายได้ตามต้องการอย่างกะพิมพ์เขียว... :D

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D ตามป๋าเกื้อเลย ACDSee, Microsoft Office Picture Manager ฯลฯ ก็ได้ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

... คลีนิคเบาหวาน / ความดัน รู้สึกว่าตรง แพทย์ผู้ดูแล ยังใช้งานไม่ได้ครับ
    v 3.54.6.30c ...  :D ...

ออฟไลน์ sayun

เอามาฝาก  ;D ;D  http://file1.uploadfile.biz/i/EIENMEIIIEWVEI
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ Marketing BMS

• Newbie
  • *
  • จนท.การตลาด BMS
... คลีนิคเบาหวาน / ความดัน รู้สึกว่าตรง แพทย์ผู้ดูแล ยังใช้งานไม่ได้ครับ
    v 3.54.6.30c ...  :D ...

ตามภาพนะคะ
BANGKOK MEDICAL SOFTWARE CO.,LD
Department : MARKETING
Office Tel : 02-8730291
Mobile Phone : 081-9155148,081-9155138,0863127347

ช่ายเลย...Thank :D