ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นอย่างรพ.ผมบ้างไหมครับ  (อ่าน 2735 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
คือว่าห้องชำระเงินแจ้งว่า ใบเสร็จกับจำนวนเงินที่พิมพ์ในใบสรุปยอดไม่ตรงกัน จากภาพที่แนบ พบว่าในใบเสร็จพิมพ์จำนวนเงินรวมทั้งหมด 3660 บาท และในใบสรุปยอดรวมค่าใช้จ่าย 4200 บาทครับ เป็นอย่างนี้เดือนละครั้ง ซึ่งทำให้ผู้เก็บเงินประหม่ามากกลัวค่าใช้จ่ายไม่ตรงครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเพราะผมยังไม่สามารถให้คำตอบกับเจ้าหน้าที่ห้องชำระได้เลยครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นอย่างรพ.ผมบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 14:53:56 PM »
0
ลอง..ตรวจสอบในตาราง opitemrece ครับ..ดูของรายนี้..ช่อง  finance_number  และ paidst เพื่อตรวจสอบรายการที่ชำระเงินและรายการที่ีเป็นลูกหนี้ครับ...เผื่อค่าบริการบางอย่างจัดกลุ่มค่ารักษาคลาดเคลื่อน...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
Re: ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นอย่างรพ.ผมบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 15:33:38 PM »
0
กำลังตรวจสอบครับ แต่จุดน่าสังเกตุ ใบFinance number มันหาย ซึ่งปกติมันน่าจะAuto และเรียงลำดับนะครับ แต่มันหายไปหนึ่งเลขครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19