ผู้เขียน หัวข้อ: การสนับสนุนงานระบาดวิทยา รายงาน 506  (อ่าน 6541 ครั้ง)

ออฟไลน์ patkrung

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
การสนับสนุนงานระบาดวิทยา รายงาน 506
« เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 00:45:37 AM »
0
ผมทำรายงาน 506 แต่ต้องพิมพ์มาแล้วมาคีย์ข้อมูลใหม่อีก  อยากให้พัฒนาให้ส่งข้อมูลรายงาน 506 เป็นไฟล์ออกได้  รู้สึกจะเป็นไฟล์ epi2main.dbf  นะครับ  รึว่าเวอร์ชั่นใหม่ของ hosXP ทำได้แล้ว โปรดตอบด้วยครับด่วน

ออฟไลน์ juding

• Jr. Member
  • **
Re: การสนับสนุนงานระบาดวิทยา รายงาน 506
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 01:09:09 AM »
0
เห็นด้วยอย่างมากเลย อยากให้ผู้รู้ทั้งหลายช่วยสอนวิธีการติดตั้ง Epidem บน Winxp และสามารถ Link ข้อมูลกับ Hosxp ได้ ผมเคยดาว์นโหลด Epidem บน Winxp ที่ได้เคย post บนเว็บนี้ ซึ่งเป็นของ สสจ.อยุธยา ติดตั้งผ่านน่ะครับ แต่พอ จะเซ็ตเป็นจังหวัด กับ อำเภอ ของที่โรงพยาบาลตั้งอยู่ กลับเซ็ตไม่ได้ มันเป็นข้อมูลของจังหวัดอยุธยาอย่างเดียว ทำอย่างไรดีครับ

ออฟไลน์ panu

• Newbie
  • *
Re: การสนับสนุนงานระบาดวิทยา รายงาน 506
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 05:58:04 AM »
0
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับของผมก็ต้องพิมพ์ออกมาแล้วป้อนใหม่ซึ่งรหัสcid10ก็ไม่ตรงกันตอนส่งออกมาไม่ทราบจะทำได้ไม่ครับ

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 00:14:15 AM »
0
หาไฟล์ *.mem หรือ *.stp จากข้อมูลเดิมไปวางไว้ ส่วนการเซ็ตจังหวัดก็สามารถเพิ่มได้โดยตรงผ่านฟ๊อก หรือจะก๊อบบางไฟล์ไปทับข้อมูลของ สสจ.อยุธยาก็ได้ครับ.. โฟล์เดอร์ data สำคัญ..
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 02:03:11 AM »
0
จากการตรวจสอบ ไม่ได้เกิดจากโปรแกรมส่งไม่ตรง ครับ

ปัญหาเกิดจาก

1.  ผู้ป่วยนอก  ไม่ได้ใช้ ว่าทุกคนจะเข้าใจ ICD10  ทุกคน   ลงรหัสถูกบางผิดบาง  อันนี้ถ้าเป็นโรคที่ต้องรายงานผมแนะนำว่าน่าจะมีระบบ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 02:43:53 AM »
0
น่าจะมีอะไรครับ

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 03:05:38 AM »
0
มีที่ไหน่ใช้ hosxp ส่งออก Epidem ได้บ้างครับ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
หรือขอโปรแกรม Epidem ที่ทำงานบน winxp ได้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ phin

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 10:05:15 AM »
0
โอนข้อมุลจาก epidem  ได้ครับแต่ไม่รุ้จะอธิบายอย่างไร  อ.อ็อดเป็นผู้ดำเนินการให้ ใช้ dos box 6.5 เป็นตัวช่วย ในการ RUN บน XP สอบถามทาง อ.อ็อดน่าจะอธิบายได้ครับ แต่ยังมีปัญหาข้อมูลที่ได้ไม่สมบูรณ์ เช่น วันเริ่มป่วย ข้อมูลที่ได้เป็นวันเดียวกันกับวันที่เรารายงานครับ

รพ.โคกศรีสุพรรณ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 19:54:33 PM »
0
อยากให้อาจารย์อ๊อดแสดงวิธีการติดตั้งEPIDEM บน WINXP วิธีการใช้ Dos Box 6.0 ว่าใช้อย่างไร โหลดได้จากที่ไหน เรื่อง Epidem เป็นเรื่องที่สำคัญมากเหมือนกัน น่าจะช่วยกันครับ