ผู้เขียน หัวข้อ: ค่ายา homemed ไม่ขึ้นในใบสรุปค่ารักษาผู้ป่วยใน  (อ่าน 3452 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
รบกวนอ.ในบ้านช่วยแนะนำด้วยครับ เจอปัญหาค่ายา homemed ไม่ขึ้นในใบสรุปค่ารักษาผู้ป่วยใน จะเป็นบางคนครับ แต่ที่เจอรายนี้ เป็นผู้ป่วยสิทธิ์ เบิกต้นสังกัด ขอบคุณมากครับ :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ค่ายา homemed ไม่ขึ้นในใบสรุปค่ารักษาผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:13:21 AM »
0
ปัญหานี้ถูกแก้ไขให้แล้วครับใน 3.54.4.18

(ยังไม่ได้ Upload ครับ รอแก้ปัญหาอีก 2-3 อย่างก่อนครับ)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ deo

• Jr. Member
  • **
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: 0
Re: ค่ายา homemed ไม่ขึ้นในใบสรุปค่ารักษาผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:47:40 AM »
0
ทาง รพ.ก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ เนื่องจากมีการแก้ไขรายการยา แต่พอทำการลบทั้งใบสั่งยาออก แล้วคีย์ใหม่ก็ไม่มีปัญหานะครับ
โรงพยาบาลค่ายสมเด็จเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก
Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 2 G  HDDSATA 250 G  CentOS 5.2 Linux MySQL 4.1
HosXp Version 3.55.8.14
ขึ้นระบบเอง โดยปรึกษา อ.เสวย รพ.รัตนบุรี จ.สุรินทร์
 ขึ้นระบบ 1 เม.ย. 51

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:52:50 AM »
0
ปัญหานี้ถูกแก้ไขให้แล้วครับใน 3.54.4.18

(ยังไม่ได้ Upload ครับ รอแก้ปัญหาอีก 2-3 อย่างก่อนครับ)
ทาง รพ.ก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ เนื่องจากมีการแก้ไขรายการยา แต่พอทำการลบทั้งใบสั่งยาออก แล้วคีย์ใหม่ก็ไม่มีปัญหานะครับ
ขอบคุณท่านอ.manoi และท่าน deo มากครับที่ให้คำแนะนำ :D ;)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว