ผู้เขียน หัวข้อ: Dischargeตอนเช้า มาvisit ใหม่ตอนเย็น  (อ่าน 3959 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
Dischargeตอนเช้า มาvisit ใหม่ตอนเย็น
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 07:57:17 AM »
0
Dischargeตอนเช้า มาvisit ใหม่ตอนเย็น ไม่สามารถสั่งยาให้ได้ครับ ยังขึ้นว่า admid อยู่ครับ รบกวนที่อ.ในบ้านด้วยครับ :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
Re: Dischargeตอนเช้า มาvisit ใหม่ตอนเย็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:01:44 AM »
0
ลองตรวจสอบดูใหม่ว่า ward ได้ discharge ออกจากระบบจริงหรือเปล่าครับ(บางทีจำหน่ายทางเอกสารเฉยๆ แต่ยังไม่ได้จำหน่ายออกจากระบบครับ รพ.ผมเจอบ่อย  ;D)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

• kookkaija
Re: Dischargeตอนเช้า มาvisit ใหม่ตอนเย็น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:13:35 AM »
0
ไปตรวจสอบแล้วครับ  discharge ออกจากระบบจริงๆๆเลยครับ ท่าน navyNP  ;)
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
    • ADMIN PCB. sz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:21:12 AM »
0
re-admit ในเวลาไม่ถึง 24 ชั่วโมงไม่ได้ครับ

• kookkaija
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:56:51 AM »
0
case นี้ไม่ได้มา admid ต่อในตอนเย็น ครับท่านอ. Bordin มารับบริการที่ er ในช่วงเย็น ขอรับยาเพิ่มหลังจากที่ward  ทำการ discharge ทั้งระบบเมื่อตอนเช้า แต่พยาบาลที่er แจ้งว่าสั่งยาไม่ได้ ยังฟ้องว่า admid อยู่ครับ รับกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ :D

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:08:09 AM »
0
1.ตรวจสอบ แล้วเหรอคะ ว่า discharge ออกไปแล้ว 
2. ลองไปที่ตึกเดิม และ  เลือก เมนูผู้ป้วยใน view โหมด  และลองเลือกรายการที่ admit ในวันตรวจสอบดูคะว่า ยังอยู่ไหม .......มีรายชื่อไหม
3.ลองคืนคนไข้และ  ลงdischarge  ใหม่อีกรอบโดยใช้รหัสท่านเองนะคะ 
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:38:06 AM »
0
case นี้ไม่ได้มา admid ต่อในตอนเย็น ครับท่านอ. Bordin มารับบริการที่ er ในช่วงเย็น ขอรับยาเพิ่มหลังจากที่ward  ทำการ discharge ทั้งระบบเมื่อตอนเช้า แต่พยาบาลที่er แจ้งว่าสั่งยาไม่ได้ ยังฟ้องว่า admid อยู่ครับ รับกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ :D
Visit ก่อนและหลัง admit 24 ชั่วโมง จะถูกรวมเข้าไว้ใน admission นั้น ๆ ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)