ผู้เขียน หัวข้อ: Yindee Risk Management Report  (อ่าน 11713 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Yindee Risk Management Report
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:44:19 AM »
0
สืบเนื่องจากที่ อ.สรพ ได้ มาแนะนำเรื่องการดักจับความเสี่ยงให้มากขึ้น ซึ่งทางคณะกรรมการ RM ของโรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่นได้เสนอให้ทำโปรแกรม เพื่อเป็นช่องทางหนึ่งในการรวบรวมข้อมูล  จึงได้ปรึกษา อ.อ๊อด  โดยความสามารถเบื้องต้นที่ทีม Rm คิดไว้ มีดังนี้ครับ
1.สามารถแจ้งเตือนหน่วยงานที่เกียวข้อง ผ่านระบบ Lan คล้ายๆๆกับการแจ้งเตือนผลแลปของ HOSxP  ยกตัวอย่างเช่น มีการบันทึก incident report ที่เกียวกับห้องยา หลังจากที่ได้บันทึกแล้วให้มันแจ้งเตือนมาที่ห้องยาด้วย แบบ realtime หรืออาจจะตั้งเวลาแจ้งเตือนได้ว่าภายในกี่นาที
 *** ข้อนี้ส่วนตัวผมคิดว่าเสี่ยงเหมือนกันนะ เพราะถ้าเป็นเรื่องเกียวกับบุคคลที่ 3 มันจะเรื่องยาว ใจจริงอยากให้ผ่าน RM  approve ก่อนส่งน่าจะดีกว่า กำลังคิดต่อว่าให้มันแจ้งไปยัง mail เลยด้วยดีไหม โดยที่ในแต่ละงานจะต้องมี mail ของหน่วยงานก่อนครับ :D :D :D :D
2. ..... ใครมีข้อเสนอแนะก็แนะนำมาได้นะครับ
หมายเหตุ
ถ้าเสร็จแล้ว จะนำมาให้ทดสอบครับ เพื่อแควนๆๆชาว HOSxP โดยเฉพาะ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 10:48:33 AM โดย naj »
Yindee And Tan

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: Yindee Risk Management Report
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:50:17 AM »
0
D ครับ ฝากอ.อ๊อดด้วย
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: Yindee Risk Management Report
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:28:48 AM »
0
alert sms  มือถือ กรรมการความเสียงเลยครับ...หนับหนุน    :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:37:38 AM »
0
สืบเนื่องจากที่ อ.สรพ ได้ มาแนะนำเรื่องการดักจับความเสี่ยงให้มากขึ้น ซึ่งทางคณะกรรมการ RM ของโรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่นได้เสนอให้ทำโปรแกรม เพื่อเป็นช่องทางหนึ่งในการรวบรวมข้อมูล  จึงได้ปรึกษา อ.อ๊อด  โดยความสามารถเบื้องต้นที่ทีม Rm คิดไว้ มีดังนี้ครับ
1.สามารถแจ้งเตือนหน่วยงานที่เกียวข้อง ผ่านระบบ Lan คล้ายๆๆกับการแจ้งเตือนผลแลปของ HOSxP  ยกตัวอย่างเช่น มีการบันทึก incident report ที่เกียวกับห้องยา หลังจากที่ได้บันทึกแล้วให้มันแจ้งเตือนมาที่ห้องยาด้วย แบบ realtime หรืออาจจะตั้งเวลาแจ้งเตือนได้ว่าภายในกี่นาที
 *** ข้อนี้ส่วนตัวผมคิดว่าเสี่ยงเหมือนกันนะ เพราะถ้าเป็นเรื่องเกียวกับบุคคลที่ 3 มันจะเรื่องยาว ใจจริงอยากให้ผ่าน RM  approve ก่อนส่งน่าจะดีกว่า กำลังคิดต่อว่าให้มันแจ้งไปยัง mail เลยด้วยดีไหม โดยที่ในแต่ละงานจะต้องมี mail ของหน่วยงานก่อนครับ :D :D :D :D
2. ..... ใครมีข้อเสนอแนะก็แนะนำมาได้นะครับ
หมายเหตุ
ถ้าเสร็จแล้ว จะนำมาให้ทดสอบครับ เพื่อแควนๆๆชาว HOSxP โดยเฉพาะ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

พี่ครับตอนนี้ส่งผ่าน smtp ของ gmail  ได้แล้ว 

โปรแกรมเขียนแล้วใน delphi 7    แต่ปัญหาติดอยู่ว่าจะให้ผมแจ้งเตือน ตอนไหน   คงต้องมาคุยกันครับ

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:40:56 AM »
0
หมายเหตุ

พี่ครับตอนนี้ส่งผ่าน smtp ของ gmail  ได้แล้ว 

โปรแกรมเขียนแล้วใน delphi 7    แต่ปัญหาติดอยู่ว่าจะให้ผมแจ้งเตือน ตอนไหน   คงต้องมาคุยกันครับ

รอทดสอบด้วยครับ สุดยอด ;D :D ;)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:46:48 AM »
0
อ้างถึง
พี่ครับตอนนี้ส่งผ่าน smtp ของ gmail  ได้แล้วโปรแกรมเขียนแล้วใน delphi 7    แต่ปัญหาติดอยู่ว่าจะให้ผมแจ้งเตือน ตอนไหน   คงต้องมาคุยกันครับ
ว้าวๆๆ...พระเจ้า ช่วยกล้วยทอด อะไรมันจะขนาดนั้นครับ พี่...น้อง :D :D :D :D
Yindee And Tan

doramon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:55:28 AM »
0
alert sms  มือถือ กรรมการความเสียงเลยครับ...หนับหนุน    :D

มีแล้วครับแต่ว่าต้องไปเสี่ยเงินซื้อ  gateway  tot  sms

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 13:14:06 PM »
0

มีแล้วครับแต่ว่าต้องไปเสี่ยเงินซื้อ  gateway  tot  sms

อ.อ๋อด  เปิด  Free Gateway หน่อยดิ... :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 13:37:30 PM »
0

อ.อ๋อด  เปิด  Free Gateway หน่อยดิ... :D

ฟรีสำหรับสาวๆๆ ครับ   ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 13:41:27 PM »
0
งั้น..เดี๋ยวขอร้อง BMSจัดให้ สาว ๆ   ติดต่อไปนะ..ก่อนเย็นนี้..เผื่อ อ.อ๋อด จะเลี้ยงมื้่อเย็นด้วย.... ;D

;D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 13:43:36 PM โดย Kuakool.. »

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 16:06:03 PM »
0
มารอครับอ.นาจ ;D :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 22:16:36 PM »
0
 ;D ;D ;D

ดักรอ..ก่อนถึง มือ อ.อ๋อด..ละกัน...แต่ยังไม่เลี้ยงข้าว..รอไปกิน กะ อ.อ๋อด