ผู้เขียน หัวข้อ: Connect local host ไม่ได้  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
Connect local host ไม่ได้
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 22:54:34 PM »
0
เมื่อวันก่อน นำ Note book ที่ลงฐานข้อมูลไว้ ไปเชื่อมกับเครื่อง Replicate และตั้งค่า Connection เป็นเลข ของเครื่อง Replicate เพื่อทำงาน หลังจากให้งานเสร็จ ก็ถอดสายแลน และเปลี่ยน  Connection  เป็น 127.0.0.1 Test ก็ผ่านตามรูป พอ log in ชื่อ ก็ฟ้องดังรูป  กลับไปดู Connection  ก็ยังเป็นเลข ไอพี ของเครื่อง Replicate เหมือนเดิม มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ และแก้ไขอย่างไรช่วยชี้แนะหน่อยครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: Connect local host ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 22:57:46 PM »
0
รูป 1 กับ รูป 3 เครื่องเดียวกันหรือเปล่า

windows 7  หรือเปล่า

ต้อง คลิ้ก run   adminxxx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2010, 23:11:13 PM โดย doraemon »

ออฟไลน์ มะโหน่ง

• Respect: 0
    • สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 23:02:56 PM »
0
ลองเข้าไปดูที่ File hos-win32.ini ว่าค่า เปลี่ยนไปตามค่าที่เรา ตั้งไว้ใหม่ หรือ เปล่าหรือว่าจำค่าเก่าที่ตั้ง ไว่ ส่วนมากเกิดจากปัญหา File Permission ของ Windows ครับ หากเป็น ดังที่ว่ามาคือ File จะไม่สามารถเปลี่ยนค่าต่าง ๆ ได้ ก็ ให้ไปเพิ่มสิทธิ์ในการแก้ไข File แก่ User ที่ใช้งานครับ  ::)
สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
้http://www.phrankratai.com
D้W = http://1.179.153.246:99

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 09:31:52 AM »
0
รูป 1 กับ รูป 3 เครื่องเดียวกันหรือเปล่า

windows 7  หรือเปล่า

ต้อง คลิ้ก run   adminxxx
ได้แล้วครับทำตาม อ.อ๊อดบอก เส้นผมบังสมองจริงๆครับ ปกติ ก็ตั้ง permission ให้ผ่านไว้นะครับ คงเผลอไปนะครับ ขอบคุณครับ ;D :D 
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24