ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ sql ดึงข้อมูลผู้ป่วยที่หมอสั่งฉายเอ๊กเรย์หน่อยครับ  (อ่าน 4881 ครั้ง)

ออฟไลน์ skanongna2

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สวัสดีครับอาจารย์ ผมเปิดดูในรายการตารางเกี่ยวกับงานเอ๊กเรย์เห็นมีหลายตารางที่จัดเก็บข้อมูลแต่ดูไม่ออกว่าอันไหนเป็นตารางหลักที่เป็นข้อมูลที่หมอสั่งฉายเอ๊กเรย์  ข้อมูลที่ต้องการคิวรี่ก็คือ
1.ชื่อ - นามสกุล
2.ประเภทของการฉายเอ๊กเรย์
3.สถานะของงานว่าฉายเอ๊กเรย์แล้วหรือยัง

เงื่อนไขของการคิวรี่ข้อมูลก็คือ วันที่กับสถานะงาน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
0
ถ้าเอารายละเอียดของการสั่งและการยืนยันการล้างฟิล์มหรือว่าการทำ XRAY แล้วก็ใช้ตาราง
 XRAY_HEAD ครับ
แต่ถ้าถึงขั้นตอนว่ารายงานผลและลงผลแล้วใช้ตาราง
XRAY_REPORT  ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ skanongna2

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
ขอโทษนะครับรบกวนขอข้อมูลที่บอกถึงประเภทของเอ๊กเรย์หน่อยครับว่าเก็บอยู่ตารางไหนฟิวไหนครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
ขอโทษนะครับรบกวนขอข้อมูลที่บอกถึงประเภทของเอ๊กเรย์หน่อยครับว่าเก็บอยู่ตารางไหนฟิวไหนครับ
xray_items  ครับ...สำหรับรายการเอกซเรย์

xray_items_film  ขนาดฟิวด์ที่ใช้กับอวัยวะแต่ละส่วนที่จะเอกซเรย์

doctor  กำหนด doctor_positon ให้เป็นเจ้าหน้าที่ รังสีการแพทย์หรือรังสีการแพทย์เพิ่ม เพื่อแสดงในการรายงานผลการเอกซเรย์ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x