ผู้เขียน หัวข้อ: อีกเรื่องครับ ทำอย่างไรให้มันขึ้น pop up ว่าคนไข้ยังค้างชำระครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 4094 ครั้ง)

ออฟไลน์ intawong

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอความช่วยเหลืออีกเรื่องครับ พอดีทำอย่างไรให้เวลาคลิกคนไข้แล้วมี pop up เตือนว่าคนไข้ยังค้างชำระอยู่ เช่น กรณีรักษารากฟัน ต้องแบ่งจ่ายเป็นรายครั้งครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
คงต้องใช้ระบบโน๊ตข้อความไว้ครับ คลิ๊กขวาที่รูปคนไข้ แล้วเขียนโน๊ต ก็พอจะช่วยได้ครับ รอท่านอ.ในบ้านมาช่วยอีกทีนะครับ ;D :D ;) :)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
มีเตือนอัตโนมัติที่ห้องบัตร
แต่ถ้าอยากให้เตือนที่อื่น ก็ตามนี้เลยครับ
คงต้องใช้ระบบโน๊ตข้อความไว้ครับ คลิ๊กขวาที่รูปคนไข้ แล้วเขียนโน๊ต ก็พอจะช่วยได้ครับ รอท่านอ.ในบ้านมาช่วยอีกทีนะครับ ;D :D ;) :)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
ได้เทคนิคอีกแล้ว ;D ;D
มีเตือนอัตโนมัติที่ห้องบัตร
แต่ถ้าอยากให้เตือนที่อื่น ก็ตามนี้เลยครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ intawong

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอบคุณครับบ เด๋วจะลองทำคร้บ